เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

ลำน้ำพอง + สาวลำน้ำพองสะอื้น - นรินทร์ + ดาวใจ

<< < (3/4) > >>

ชาตรี:
เห็นปกแผ่นเสียงเสียงแล้วแสดงว่ากรำศึกมาโชกโชน แต่เพลงเพราะจริงๆใช้ได้เหมือนกัน ขอบคุณครับ. :'e:31

ลุงวิชญ์:
ชื่นชอบและฟังบทเพลงลูกทุ่งมาตลอด ลองฟังเพลงจากแผ่นเสียงแบบลูกกรุงดูบ้างครับ สองบทเพลงนี้เคยโด่งดังมากๆ

นักเพลงคนจน:
ผมเคยสงสัยอยู่นานว่า่เพลงลำน้ำพอง ใครเป็นผู้ขับร้องคนแรก เพิ่งได้คำตอบวันนี้ครับ ขอบคุณครับ

รัน:
หาเพลงต้นฉบับจากแผ่นเสียงมานานแล้ว มาเจอพอดีเลยครับ ต้องขอเก็บไปฟังบ้าครับ ขอบคุมากครับ

ณ.พุฒิพงศ์:
ที่ผ่านเคยได้ยินจาก Cd แต่อยากสัมผัสจากแผ่นเสียงโดยตรง ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version