ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่ง ร้องเกี้ยว ร้องแก้

...ฝนเดือนหก..กับ ๔ เพลงร้องแก้...

(1/11) > >>

WanDee:

[ Invalid YouTube link ]

ประสิทธิ์:
ขอบคุณครับพี่วันดี บางทีเราก็ลืมนึกไปว่าบางเพลงนั้น มีเพลงร้องแก้หลายเพลงหรือมากกว่าหนึ่งเพลง ขอดูเพลงแก้เพลงนี้ด้วยว่าจะมีครบหรือยัง อิอิ
 :'e:116 :'e:113 :'e:117 :'e:120

ภูฤดู ปักซัว:
มีเท่าไร  ถูกพี่วันดี  จับมาแก้รวมกัน หมดแล้ว ฝน  เอ้ย :'e:39 :'e:37

ขอบคุณมากๆครับ

ลุงเริญ:
มีเพลงไหรมั่ง ขอเปิดแลถี  เอามาจากไหน จ้งหูเหม็ด

สมพร เกาะยอ:
          ฝนเดือนหกไม่อันตราย แต่ถ้าฝนเดือน 10 ต่อเดือน 11 ท่วมฉิบ      ดูอย่างขณะนี้ซิ ภาคเหนือ ลงอีสาน ลงกลาง เขาทายกันและเตรียมการกันครึกโครมคือใต้ ปลายเดือนนี้  ระวัง  กับระวังไว้ ขอบคุณครับท่านวันดี  กับฝนที่ไม่ดุร้าย 4 คู่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version