ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

ลพ บุรีรัตน์ อัลบั้ม แค่นี้แค่ไหน วงดนตรีจุฬารัตน์ (320 kbps)

(1/3) > >>

รวี:

ลพ บุรีรัตน์  อัลบั้ม แค่นี้แค่ไหน วงดนตรีจุฬารัตน์ (320 kbps)

01 - ลพ บุรีรัตน์ - แค่นี้แค่ไหน
02 - ลพ บุรีรัตน์ - เดี๋ยวหม่ำเสียหรอก
03 - ลพ บุรีรัตน์ - จริงไหมยาย
04 - ลพ บุรีรัตน์ - หมั่นไส้เหลือเกิน
05 - ลพ บุรีรัตน์ - จะทำยังไง
06 - ลพ บุรีรัตน์ - จดหมายคนบ้า
07 - ลพ บุรีรัตน์ - ขอลุงก่อน
08 - ลพ บุรีรัตน์ - อย่าน่าน้องน่า
09 - ลพ บุรีรัตน์ - คิดถึงยายตุ๊
10 - ลพ บุรีรัตน์ - อย่าพูดดีกว่า
11 - ลพ บุรีรัตน์ - อย่ายิ้มน่า
12 - ลพ บุรีรัตน์ - ลาขวด

:'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133

ทวีป โคราช:
ลพ บุรีรัตน์ นักร้อง นักแต่งเพลง ที่มีความสามารถผู้หนึง ส่วนใหญ่จะเป็นแนวตลก เพลงของท่าน ทำให้นักร้องได้เกิดหลายคน ชุดนี้ผมยังขาดอยู่ 3 เพลง ขอบคุณมากครับ

สุรชัย:
ขอฟังชุดดังของนักแต่งเพลงด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

krabiman:
เพลงของครูเพลง ลพ บุรีรัตน์ ช฿่งเป็นทั้งนักร้อง และครูเพลง ผู้สร้างชื่อเสียงให้กับ พุ่มพวง  ดวงจันทร์ และแต่งเพลงให้ทูล ทองใจ กอดหมอนนอนเพ้อ ขอขอบคุณ

ป๊อกคอม:
ครูเพลงร้องเอง ชุดนี้ไม่ได้หาฟังกันง่ายๆครับผม ขอบคุณมากๆครับผม :'e:31 :'e:31 :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version