เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

แผ่น45คุณภาพพอฟังได้ยังไม่เคยแจกที่ไหนครับ 065 ตะวันรอนที่หนองหาร – ศรคีรี ศรีประจวบ

<< < (2/2)

พ่อใหญ่คำแสง:
ถ้าเล่นกันแบบนี้  จะสนุกมากครับ คุณลุงประสิทธิ์
แต่ถ้าเล่นกันแบบลอบแทงข้างหลัง
หรือเล่นกันแบบนอกกรอบ....เสริมวิชามาร เหมือนที่ผ่านมาหลายๆเวบ
อันนี้ทำให้วงการไม่สนุกแน่นอน(ทุกเวบ)ด้วย
 และคนที่ทำแบบเก่าๆ ก็ควรจะเลิกได้แล้ว
แก่จนหง่ำเหงือกแล้ว หัวแทบจะไม่มีขน
เพราะโดนเด็กถอนหงอกออกไป...ซะหลายเวบ

ถ้าเล่นแบบนี้สนุกแน่นอน ต่างคนต่างให้เกียรติกัน ทั้งต่อหน้าและลับหลัง
ไม่ใช่มาตอบเอาเพลง.......แบบสุดยอดครับเพลงชุดนี้  ขอฟังด้วยไม่เคยเห็นจริงๆจากท้องแม่
แต่ต่อมา ก็เอาไปวางที่อื่น ทั้งๆที่ไม่มีใครขอมันเลย (ก้ไม่ทราบว่า ส.ใส่เกือก อะไรนักหนา)

พอเขาไปเจอและทักท้วงก็บอกว่า
 จะยึดติดอะไรนักหนา...ตัวกู ของกู ของมึง ของบิดามึงเหรอ(สันดานมันหยาบครับหัวขโมย)
สำหรับกรู....แจกแบบไม่หวังสิ่งไดๆตอบแทนทั้งสิ้น
 เพราะกูก็ขโมยของเขามาแจก....แฮ่ะๆ

จงมองโลกในแบบที่....เจ้าหัวขโมยหน้าด้านพาท่านมอง
แต่ท่านจะหน้ามืดตามัว มองไม่เห็นโลกอันโสภาในแบบฉบับที่...คนดีเขามองกัน

ชาตรี:
ตะวันรอนที่หนองหาร – ศรคีรี ศรีประจวบ เพลงนี้ถ้าไปฟังที่หนองหารตอยเย็นจะได้อารมณ์เพลงมากๆ
เพลงนี้เป็นเพลงประกอบภาพยนต์เรื่องตะวันรอนที่หนองหาร ขอบคุณครับ. :'e:92

ชา พัทยา:
ท่านแจกให้ด้วยใจ ผมขอรับด้วยความเต็มใจ ชอบมากครับ ตะวันรอนที่หนองหาน เวลาที่เดินทางผ่านเทือกเขาภูพาน แลเห็นหนองหาน ชอบฮัมเพลงนี้ครับ  :'e:67

ลุงวิชญ์:
เพลงนี้มีแล้ว ขอฟังจากแผ่นเล็กด้วย ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันครับ  :'e:31 :'e:31

ninetynine:
เพลงนี้หาไม่ยากแต่จากคุณภาพของแผ่นเสียงน่าสะสมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version