เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

แผ่น45คุณภาพพอฟังได้ยังไม่เคยแจกที่ไหนครับ 065 ตะวันรอนที่หนองหาร – ศรคีรี ศรีประจวบ

(1/2) > >>

ฉัตรเจริญ:

มีแผ่นเก่าอยู่พอสมควรพอแบ่งปันเพลงให้ฟังได้ บางแผ่นเสียงรบกวนมากบ้างน้อยบ้าง ไม่มีการแต่งเสียง และยังไม่เคยวางที่อื่นมาก่อน

065  ตะวันรอนที่หนองหาร – ศรคีรี  ศรีประจวบ

ภูฤดู ปักซัว:
ตะวันรอนที่หนองหาร – ศรคีรี  ศรีประจวบ

เพลงนี้ ไพเราะมากๆครับ เป็นที่รู้จักกันดี
บทเพลง และ เรื่องราวเกี่ยวกับ  หนองหารก็มีอยู่หลายๆเพลง

ยังไงก็ต้องขอรับละครับ  พี่ฉัตร
ขอบคุณมากๆครับ

ปูน_ขอนแจ่น:
 :'e:92 :'e:92 :'e:92 เพลงนี้ มีแล้วคร๊าฟ แต่ขอรับ จากแผ่นไว้ฟัง ครับ  :'e:94 :'e:94 :'e:94

พ่อใหญ่คำแสง:
เคยแจกแผ่นใหญ่ไปหลายเวบ
 แต่เสียงที่คมชัด คงสู้แผ่นเล็กไม่ได้
แผ่นเล็กผมไม่มีนะครับ พี่ฉัตรโชคดีจัง

ประสิทธิ์:
พี่ฉัตรได้คุยกับผมทางข้อความบ่อยๆ หลายต่อหลายเรื่อง แต่ที่ผมประทับใจไม่ลืมคือพี่ฉัตร เป็นข้าราชการบำนาญ ที่มีใจบุญมากช่วยงานวัดไม่ได้ขาด ก่อนที่จะไปช่วยงานการกุศล ก็จะส่งข้อความมาบอกทุกครั้งว่าจะไปทำนั่นทำนี่ให้วัด และเมื่อกลับมาก็จะมาเล่าความคืบหน้าให้ผมฟังเสมอๆ แถมยังมีความตั้งใจอย่างมากที่จะนำเพลงมาฝากพี่น้องในเว็บ พี่เคยถามผมว่าจะวางได้ไหมเพลงนี้มีวางไว้แล้ว ผมเลยการันตีไปว่า ถึงแม้จะมีวางแล้ว แต่หากพี่ฉัตรริปเอง ก็มาวางได้ทุกเพลงเลยแม้จะเป็นเพลงที่ดูเหมือนจะหาไม่ยากเหมือนเพลงนี้ครับ

และผมเป็นคนหนึ่งที่เห็นความตั้งใจจริงของทุกท่านที่นำสาระดีๆมาฝากเพื่อนที่นี่ แม้นว่าจะไม่ใช่ลิ้งค์เพลง ผมก็จะพยายามตามไปตอบขอบคุณให้เสมอให้ทั่วถึงมากที่สุดที่จะทำได้ครับ เพราะนั่นคือสิ่งเดียวที่ผมจะตอบแทนน้ำใจของทุกท่านได้ครับ

:'e:31 :'e:31 :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version