ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกกรุง ร้องเกี้ยว ร้องแก้

สั่งฟ้าฝากดิน - ม.ร.ว.ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ + ฟ้าไม่ลืมดิน - อรชา ทรรทรานนท์

<< < (2/5) > >>

ชาตรี:
ฟ้าไม่ลืมดิน - อรชา ทรรทรานนท์ เพลงนี้ยังไม่เคยฟังขอฟังหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ. :'e:92

สุบิน:
 :'e:82 ถ้าบ่าม่วนอี่ปี้ตึงบ่าเอามาหื้งฟังแน่นอน  :'e:94

ลุงเริญ:
เพลงร้องแก้ลูกกรุง ยิ่งหายากมากๆ เจอที่ไหนเก็บไว้ก่อน แน่นอนกว่า

สุรชัย:
เพลงคู่นี้ก็ยังไม่มีครับ ขอด้วยครับ ขอบคูณมากครับ โหลดเพลง สั่งฟ้าฝากดิน-มรว.ถนัดศรี ไม่ได้แล้วครับ

บุณยวิทย์:
เคยฟังแต่ สั่งฟ้าฝากดิน ของ ชรินทร์ นันทนาคร  และฟ้าลาดิน ของ เสมอใจ สิทธิศักดิ์ ครับ

แต่คู่นี้ยังไม่เคยฟังครับ  เคยได้ยินชื่อนักร้องในอดีต "อรชา ทรรทรานนท์" มาบ้าง แต่ผลงานเพลงยังไม่เห็นเผยแพร่นัก 

ขอบคุณมาก ๆ ที่นำเพลงจากนักร้องดี ๆ มาฝากกัน   + ให้เลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version