ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกกรุงอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

อัลบั้ม หยกฟ้า จากผลงานของสองนักเพลงและสี่นักร้องชั้นนำของวงการเพลงเมืองไทย(320)

(1/2) > >>

รวี:

อัลบั้ม หยกฟ้า จากผลงานของสองนักเพลง และสี่นักร้องชั้นนำของวงการเพลงเมืองไทย (320 kbps)

01- บัวน้อยคอยรัก - สุเทพ วงศ์กำแหง
02- จินตนา-อารมณ์ - สุเทพ วงศ์กำแหง
03- ลืมเสียเถิด - สุเทพ วงศ์กำแหง
04- อยากฝัน - สวลี ผกาพันธ์
05- เกลียดหัวใจ - สวลี ผกาพันธ์
06- ฉันรักเธอ - สวลี ผกาพันธ์
07- หยกฟ้า - ลินจง บุนนาก
08- ห้ามรัก - ลินจง บุนนาก
09- โทษเธอถึงประหาร - ลินจง บุนนาก
10- ต่างคนต่างเกิด - สเกน สุทธิวงศ์
11- เล่นกับไฟ - สเกน สุทธิวงศ์
12- ค่ำไหนนอนนั่น - สเกน สุทธิวงศ์

:'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133

ภูฤดู ปักซัว:
ผลงานของสองนักเพลงและสี่นักร้องชั้นนำของวงการเพลงเมืองไทย ในยุคปัจจุบันนี้

คำโปรยบนแผ่นเมื่อสมัยสี่ห้าสิบปีก่อนมั้ง สมัยเลขโทรหกหลัก
แต่ละบทเพลง น่าสนใจเลยครับ
โดยเฉพาะเพลงแรก บัวน้อยคอยรัก ของ ครูสุเทพ

ขอบคุณมากๆครับ พี่ยุทธ

ภูวดี:
เพลงน่าเก็บสะสมมากเลยครับ ด้วยความเก่า และความไพเราะ
หาได้ยากมาก ในสมัยปัจจุบัน :'e:94

krabiman:
เยี่ยมมากครับ เพลงเก่าที่น่าสะสมอย่างยิ่ง  แม้จะคุ้นเคยกับบางเพลง แต่การบันทึกเสียงต่างเวลาและและการผลิต ต้องขอเก็บไปฟังอีก ขอขอบคุณท่านรวี

มารีน ปทุม:
เพลงจากสี่นักร้องชั้นนำ น่าเก็บสะสมมาก ดูความเก่าคลาสสิคมาก และเพลงก็น่าจะไพเราะทุกเพลงเพราะนักร้องแต่ละท่านรับประกันเสียงร้องสุดยอดทุกท่านค่ะ ขอขอบคุณ คุณรวีมากเลยค่ะ  :'e:92

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version