สัพเพเหระ > แวดวงนักร้องนักดนตรี

รายนามนักร้องเพลงลูกทุ่ง

<< < (3/4) > >>

มอส:
 :'e:133 :'e:133 แจ๋ว เลยครับท่านลุง ทศพร

ไว้ผมมีชื่อ แปลกจากที่ลงไว้ จะมา แทรกเพิ่ม ให้นะครับ

มอส:
วันนี้ ผม เพิ่มเติม ก. ไก่ ไว้นะครับ  :'e:37

นายโจ้ เมืองนนท์:
โห เยอะเหมือนกันแฮะ

เพลิง พญาไฟ:
นักร้องเมืองไทยเราเยอะมากๆเลยนะครับ บางท่านยังไม่รู้จักเลย ขอบคุณครับที่นำสาระดีๆมาฝากกัน  :'e:93

คนนนท์:
เท่าที่ดูคร่าวๆ หมวด ก ส และ อ มีมากมาย  ส่วนใหญ่ชื่อนักร้องลูกทุ่งจะมีที่มาที่ไป บ้างก็ครูเพลงที่ชักนำเป็นผู้ตั้งให้  บ้างก็พระตั้งให้  และส่วนใหญ่ก็มักจะเกี่ยวข้องกับภูมิลำเนาเดิม หรือไม่ก็ต้องเป็นแนวมงคล
ดูรายชื่อแล้ว หลายคนที่เคยได้ยินชื่อมาก่อน ขอบคุณที่รวบรวมมาให้รับทราบเป็นความรู้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version