ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกกรุงอมตะเพลงเดี่ยว

เจ้าพ่อโบสถ์น้อย - นริศ อารีย์ (แก้ไขลิ้งแล้ว)

(1/5) > >>

เจษ ณ ราชวัตร:
เจ้าพ่อโบสถ์น้อย -   นริศ อารีย์

เอ-ชะอำ:
 :'e:38 :'e:38 :'e:38

มาขอรับบทเพลงของครูนริศ อารีย์ เพลงนี้ เป็นคนแรกเลยครับ
หาในอัลบั้มสะสมของตนเองแล้วไม่มี น่าจะเป็นเพลงรุ่นเก่า + ให้เลยครับ คะแนนที่ 33
ขอบคุณท่านเจษราชวัตร อย่างยิ่งครับ

:'e:82 :'e:82 :'e:82

chattanon:
เห็นชื่อเพลงแล้ว ต้องบอกว่าแปลก  ไม่ค่อยได้เห็นชื่อเพลง  ลูกกรุง แปลกๆ  อย่างนี้มาก่อน  เลย   เดาไม่ถูกว่าเป็นเพลงมีเนื้อหาแบบไหน  ถ้าเป็นชื่อหนังคงพอเดาว่าเป็นเรื่อง

แบบเณรน้อยเจ้าปัญญา  ยอมแพ้ ท่านเจษ  ราชวัตร จริง   ในชีวิต เพิ่งเคยได้ยินชื่อเพลง  ฟังเพลงมาก็เยอะ  อ่านหนังสือมาก็แยะ  ไม่เคยรับรู้ว่าเพลงนี้มีในวงการเพลงไทย

คืนนี้ผมคงคิดหนัก  ว่า คนอื่นๆ  จะเหมือนอย่างที่ผมคิดหรือเปล่าว่า  มหัศจรรย์  ที่ได้ฟังเพลงของนริศ  อารีย์ ในแนวนี้

ประสิทธิ์:
ผมตอบง่ายแล้วล่ะ เหมือนคุณ chattanon เลยน้องเจษ อิอิ ขอบคุณนะน้องที่นำมาฝากเพื่อนๆกัน

สิริ:
เพิ่งเคยได้ยินค่ะ เจ้าพ่อโบสถ์น้อย ขอฟังด้วยคนนะคะ ขอบคุณมากค่ะ :'e:95

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version