ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกกรุงอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

สุเทพ วงศ์กำแหง อัลบั้ม เย้ยฟ้าท้าดิน LP (320 kbps)

(1/2) > >>

รวี:

สุเทพ วงศ์กำแหง  อัลบั้ม  เย้ยฟ้าท้าดิน LP (320 kbps)

01. เย้ยฟ้าท้าดิน - สุเทพ วงศ์กำแหง
02. บุหงาปัตตานี - สุเทพ วงศ์กำแหง
03. บางที - สุเทพ วงศ์กำแหง
04. ชั่วนิจนิรันดร - สุเทพ วงศ์กำแหง
05. ละอองดาว - สุเทพ วงศ์กำแหง
06. สกุลกา - สุเทพ วงศ์กำแหง
07. ไม่มีเสียงเรียกจากหัวใจ - สุเทพ วงศ์กำแหง
08. รักกันแก้เหงา - สุเทพ วงศ์กำแหง
09. ใจนาง - สุเทพ วงศ์กำแหง
10. เบื่อกรุง - สุเทพ วงศ์กำแหง
11. ร่ายมนต์รัก - สุเทพ วงศ์กำแหง
12. หลั่งมาเองเหมือนฝน - สุเทพ วงศ์กำแหง

:'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133

ขอบคุณสำหรับทุกๆกำลังใจ [บวกให้เลย] ที่มอบให้

krabiman:
เพลงเก่าจากแผ่นเสียง  เพลงเย้ยฟ้าท้าดิน ต้นฉบับ ขับร้องโดยคุณ สมสกุล  ยงประยูร  คำร้องช าลี  อินทรวิจิตร ทำนอง มงคล อมาตยุกุล เพลงประทับใจ จอมพลผ้าขะม้าแดง
คุณสุเทพได้บันทึกแผ่นเสียงอีกครั้ง ขอขอบคุณท่านรวี มากครับที่สรรหามาให้ฟัง

เวียงสา980:
อยากได้เพลง ใจนาง เอาไปเปิดให้สมาชิกฟัง ค่ะ ขอบคุณมาก นะคะ :'e:95

ป๊อกคอม:
มาขออนุญาตสะสมแนวเพลงลูกกรุงซึ่งมีหลากหลายบทเพลงที่มาจากแผ่นเสียง แต่ส่วนมากก็จะมีเพลงจากซีดีเป็นส่วนใหญ่ วันนี้ได้สะสมแผ่นเสียงดีใจครับ ขอบคุณเป็นที่สุดเลยครับผม

จรีพร:
เพลงบ้านนี้เสียงแหล่มดีจริงๆๆ ขอบใจจ้า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version