ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะเพลงเดี่ยว

ชีวิตชาวนา - กังวาลไพร ลูกเพชร

(1/2) > >>

หวานคำรัก:
กังวาลไพร ลูกเพชร - ชีวิตชาวนา

สุรชัย:
กังวาลไพร ลูกเพชร ศิษย์สุรพล ร้องเพลงนี้ดีครับ เพราะด้วยครับ

สอนคา:
ยังไม่เคยฟังครับ ผมคิดว่าเพลงนี้เป็นเพลงน่าฟังอีกเพลงหนึ่งอย่างแน่นอน

โชค นรา:
ชีวิตชาวนา ผ่านตามาหลายเวอร์ชั่น แต่ของ กังวาลไพรยังไม่เคยเจอ ขอเก็บด้วยครับ ขอบคุณมากมาย .. :'e:92

chattanon:
เกษตรกร คือกระดูกสันหลัง  ของชาติ วลีที่คนคิดว่า ชาวนา จะอยู่ดีมีสุข

แต่ที่จริง มิได้เป็นเช่นนั้นเลย เหนื่อย  ร้อน  ถูกกดราคา  ข้าว  เป็นเช่นนี้ เรื่อยมา

ชีวิตชาวนา จึงน่าจะเป็นบทเพลง สะท้อนชีวืต

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version