ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงทำนองแปลง ไทย-เทศ

เทพธิดาดอย-พญ. พันทิวา สินรัชตานันท์ + เทพธิดาดอย - 汉家好儿郎

(1/1)

โอฬาร:
  :'e:111

จันทร์สุภา:
ผมชอบเพลงเทพธิดาดอย ที่ร้องโดย พญ.พันทิวา สินรัชตานันท์ มานานครับ นักร้องไทยอีกหลายคน เช่น ดาว ไพจิตร นำมาร้องใหม่ ผมก็ยังคิดว่าสู้ของเดิมไม่ได้ พึ่งมาได้ยินเพลงจีนทำนองเพลงนี้เมื่อไม่นานมานี้ ฟังดูก็เพราะดีครับ แต่ไม่รู้ว่าเดิมเป็นเพลงของไทยหรือจีน

ครูแดง:
ผมชอบเพลงเทพธิดาดอย ที่ร้องโดย พญ.พันทิวา สินรัชตานันท์ มานานครับ เคยฟังแบบสดๆด้วย ท่านเปนคนนิสัยน่ารักมากครับ ตอนนี้ไม่ทราบขา่วท่านเลย

สุรัตน์ กทม:
ขอบคุณครับ เสียงใสๆ ของคุณหมอ ศิลปินคนแรกของแกรมมี่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version