ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

รวมเพลง ชัย อนุชิต 19 เพลง

<< < (3/3)

พงษ์ชศักดิ์:
                ใกล้วันลอยกระทง อยากฟังชัย อนุชิตร้อง ลอยกระทงเสี่ยงทายครับ ท่านรวี

สัมพันธ์ พัทลุง:
ขอบคุณคุณรวีมากครับ  ที่นำเพลงของ "ชัย  อนุชิต" มาฝาก  ขอแก้ข้อมูลนิดหนึ่งนะครับ
เพลง "บัวอาย"  ชัย  อนุชิต  ร้องคู่ นิตยา  วราพันธ์  ไม่ใช่นวลสวาท  ชื่นชมบุญ ครับ

รวี:

--- อ้างจาก: สัมพันธ์ พัทลุง ที่ 08/พ.ย./14 01:14น. ---ขอบคุณคุณรวีมากครับ  ที่นำเพลงของ "ชัย  อนุชิต" มาฝาก  ขอแก้ข้อมูลนิดหนึ่งนะครับ
เพลง "บัวอาย"  ชัย  อนุชิต  ร้องคู่ นิตยา  วราพันธ์  ไม่ใช่นวลสวาท  ชื่นชมบุญ ครับ

--- End quote ---

ขอบคุณ คุณสัมพันธ์ พัทลุง มากครับ สำหรับข้อมูลเพลง บัวอาย เพลงนี้ผมได้มาจาก แม่ไม้เพลงไทย ชุด วิมานบ้านนา ของ ชัย อนุชิต ครับ
ว่าเพลง "บัวอาย"  ชัย อนุชิต  ร้องคู่ นวลสวาท ชื่นชมบุญ ครับ ถ้าผิดพลาดต้องอภัยด้วยครับ

เมืองโบราณ:
รู้จักชัย อนุชิต จากเพลงเข้าป่าจับแลน  เพลงโจรปล้นจูบ และเพลงเขาพระวิหารที่รัก ที่พล พรภักดีแต่งให้ขับร้องคู่กับชาย เมืองสิงห์ ครับ  :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version