ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

ย้อนอดีตเพลงลูกทุ่งไทย ชุดที่ 35

(1/4) > >>

รวี:

ย้อนอดีตเพลงลูกทุ่งไทย เป็นการรวบรวมเพลงลูกทุ่ง เก่าๆ (แต่อาจจะไม่เก่ามากนัก)  โดยนำเพลงลูกทุ่งที่มีอยู่ 
จัดเรียงรายชื่อเพลงตามลำดับตัวอักษร   ก – ฮ   ลองสำรวจรายชื่อเพลงดูครับ  อาจมีบางเพลงที่ท่านยังไม่เคยฟัง 
ถ้ามีข้อมูลบางอย่างผิดพลาดไปบ้าง  ต้องขออภัยด้วยครับ   ขอขอบคุณ  ไฟล์เพลงต้นทาง ทุกๆเพลง  ด้วยครับ

ย้อนอดีตเพลงลูกทุ่งไทย ชุดที่ 35

ยายนุ่มยายเหลือ - ชาย เมืองสิงห์
ยายเพิ้ง - ฉลอง ภู่สว่าง
ยาวิเศษ - สุบิน ทีพวัฒน์
ยํ่าหัวใจ - มานพ แก้วมณี (แผ่นเสียง)
ยิ่งงอน ยิ่งงาม - ขุนพล พุฒตาล
ยิ้มก่อนอ่านตาหวานก่อนเปิด - ทิวา ถาวร
ยิ้มก่อนอ่านตาหวานแล้วพี่ - เคลือฟ้า ศรีวังทอง
ยิ้มไว้ - นิรันดร์ นันทมิตร
ยืมน้อง - เบญจมินทร์
ยุคใหม่ - อรรณพ อนุสรณ์
ยุพาลาก่อน - รุ่งตะวัน ขวัญกระบี่
เย็นฤดี - วีระพล คำมงคล
เย็นฤดีแค้น - ถนอมจิตต์ ศรีสมเพชร
เย้ยฟ้าท้าสิบทิศ - โพธิ์ ผิวงาม
แยกสมบัติ - เตือนใจ ขวัญจิต
แย้มเห็นฟัน - พนอ พรประสาท
รถนะน้อง - โชคชัย โชคอนันต์
รวยสมบัติ - เมฆ ลพบุรี
ร้องเรียกรัก - เรียม ดาราน้อย
ร้องไห้ปลายนา - รังษี เสรีชัย
รอทั้งปี - ศรชัย เมฆวิเชียร
รอผมหน่อย - มรกต มงคลชัย
รอฝนรัก - โสธร ศศิธรรม
รอพี่มาขอ - แสงจันทร์ ดาวลอย
รอยกิ่วบนนิ้วนาง - อุไรวรรณ คล้ายบรรเลง
รอยจูบ - กุศล กมลสิงห์
รอยจูบจากหนุ่มพิจิตร - สุนันท์ ขวัญจิตร
ร้อยชู้พันชาย - สุบิน ทีพวัฒน์
ร้อยแดนไม่แม้นไทย - สกล อลงกรณ์
รอยมลทิน - ยอดเยี่ยม สุริยา
รอยเล็บน้องแมว - สดใส รุ่งโพธิ์ทอง
รอรักจาก อ.ส. - โนรา สารคาม
รอรักจากสกล - วิไล พนม
รอรักเดือนสิบสอง - ดวงดาว แสงนภา
รอรักที่บึงพลาญชัย - วัลลภ ชนินธร

:'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133

ขอบคุณสำหรับทุกๆกำลังใจ [บวกให้เลย] ที่มอบให้

ทวีป โคราช:
ไม่ว่าจะมาชุดไหน ก็มีเพลงที่ผมยังขาดอยู่ มาให้ได้เพิ่มเรื่อย ๆ ขอบคุณครับ

ชาตรี:
ยิ้มก่อนอ่านตาหวานก่อนเปิด เห็นเพลงนี้แล้วนึกถึงสมัยวัยรุ่นที่หนุ่มสาวเขียนจดหมายถึงกัน จะเขียนที่หน้าซองจดหมายอย่างแหละ ขอบคุณครับ. :'e:31

หนุ่ม ฮ่อมดอย:

กด ไลน์ ก่อนตามมาติด ๆ ชุดที่ 35 ครับ...ยิ่งตามยิ่งสนุก เพราะท่านรวี ก็หนีไปอีก...555 ขอบคุณมากครับ...

:'e:108 :'e:79 :'e:108

สุรชัย:
ขอตามเก็บย้อนอดีตลูกทุ่งไทย ชุดที่ 35 ด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version