ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

เพลงประกอบภาพยนตร์ เรื่อง เมืองแม่หม้าย LP (320 kbps)

(1/3) > >>

รวี:

เพลงประกอบภาพยนตร์ เรื่อง เมืองแม่หม้าย  LP (320 kbps)

01. ความสุขอยู่ที่ไหน - เบญจมินทร์
02. เลือกผู้ชาย - นงลักษณ์ โรจนพรรณ
03. แม่หม้ายหลายชนิด - ชินกร ไกรลาศ
04. สูตรทรงตึง - ชูศรี มีสมมนต์
05. เรารักกันยิ่งกว่าใครในโลกรักกัน - สมบัติ & อรัญญา
06. เศร้าใจ - เมตตา รุ่งรัตน์
07. ยิ้มที่ไร้วิญญาณ - สมบัติ เมทะนี
08. พาเหรดแม่หม้าย - ร้องหมู่
09. สาวเล่นน้ำตก - ร้องหมู่
10. แม่หม้ายบวงสรวง - อารี มุสิกะพุก

:'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133

ทวีป โคราช:
มาขอรับแม่หม้ายหน่อยครับ ชุดนี้แทบไม่มีสักเพลงเลย ขอบคุณครับ

ภูวดี:
ไหนๆก็ 2 ชุดแล้ว ขอตามชุดที่สามซะเลย เพราะเห็นแล้วอดไม่ได้เลย
ใจง่ายครับ วันนี้ :'e:37

ป๊อกคอม:
ไม่ได้หาฟังกันง่ายๆ ครับ สำหรับเพลงจากภาพยนตร์ไทย เก่าๆในอดีตครับ ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ :'e:31 :'e:31 :'e:31 :'e:31 :'e:31

สมพร เกาะยอ:

ภาพยนต์เรื่องนี้ หรือคนเขียนเรื่อง เมืองแม่หม้าย นี้ เดาว่าน่าจะมีอะไรที่ติดใจกับแม่หม้าย จึงได้จับมาเขียน เพื่อเอาตัวเองสมมุติเป็นพระเอก
   จะได้ทำอะไร ต่อมิอะไรกับแม่หม้ายให้สมใจตัวเอง จริงไม่จริงไม่ยืนยันนะ แต่เดาเอา
     เรื่องนี้ยังไม่ได้ดู เพราะตอนนั้นยังอยู่บ้านนอก ไกลวิคหนัง ครับ ขอบคุณท่านรวี กับเพลงชุดนี้ แต่ ไม่มีเพลง เกาะแม่หม้าย ของ เพลิน พรหมแดน
   น่าจะไม่อยู่ใหนังเรื่องนี้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version