ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะเพลงเดี่ยว

ยอมตายที่ตาพระยา - น้ำอ้อย พุ่มสุข,สุนารี ราชสีมา

(1/1)

หวานคำรัก:
น้ำอ้อย พุ่มสุข,สุนารี ราชสีมา - ยอมตายที่ตาพระยา(แผ่น 33)

chattanon:
ขอบพระคุณ  คุณคำสร้อย  เพลงยอมตายที่ตาพระยา  ไม่เคยฟัง  บ้านผมอยู่ใกล้อำเภอนี้ แต่ไม่น่าเชื่อ ไม่เคยได้ไปเยือนเลย

อรัญประเทศ กับตาพระยาห่างกันเพียง 50  ก.ม เท่านั้น  เคยว่าจะไปๆๆๆๆ  แต่ก็ยังไม่ได้ไป เสียที   คนในอำเภอนี้ จำนวน

ไม่น้อย พูดสำเนียงและภาษาคล้ายคนจังหวัดสุรินทร์  และบุรีรัมย์   คืด ส่วย หรืออะไร ผมไม่มั่นใจ  แต่คนไทย กับกำพูชา

สามารถพูดและสื่อสารเข้าใจกันได้  อรัญ และตาพระยา เป็นอำเภอชายแดนเหมือนกันทั้งคู่ครับ

นักเพลงคนจน:
คู่นี้ตอนร้องเพลงประกวด คู่แข่งกันเลย ขอบคุณครับ

บิน:
ยอมตายที่ตาพระยา - น้ำอ้อย พุ่มสุข,สุนารี ราชสีมา  เพลงไพเราะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version