ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกกรุง ร้องเกี้ยว ร้องแก้

หวงรัก - ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์ + หวงรักหักทรวง - รวงทอง ทองลั่นทม

<< < (2/2)

KES:
ไม่เคยได้ยิน เพลงหวงรักหักทรวงของครูรวงทองค่ะ
เท่าที่สังเกตุ เพลงที่ร้องนอกวงสุนทราภรณ์มักจะไม่ดัง ไม่ทราบเป็นเพราะเหตุใด

สายัณห์:
เพลงโปรดเลยครับหวงรักของอาหม่อม แต่ไม่เคยได้ยินเพลงแก้เพลงนี้มาก่อน

โต:

หวงรักหักทรวง - คำร้องสมศักดิ์ เทพานนท์  ทำนองไทยเดิม...
ที่ผมมีอยู่เสียงไม่ดี ขอรับไปเปลี่ยนของเดิม ขอบคุณครับ...

ธงโชติ:
เพลงหวงรักหักทรวง ยังไม่มีขอเก็บไว้ฟังคู่กัน นะครับ เพลงนี้ไม่เคยได้ยินชื่อมาก่อนนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version