ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

รวมเพลงจากวงดนตรี ศรีสมเพชร 14 เพลง

<< < (2/5) > >>

ภูฤดู ปักซัว:
ตุ๊บน้อยคอยนาง - เพชรนคร ศรีสมเพชร

ไฟล์ที่แพร่หลายในชื่อนี้
แต่ผมว่าชื่อเพลงน่าจะเป็น ตูบน้อยคอยนาง มากกว่านะครับ
ตามเสียงเรียกของทางเหนือ

ชาตรี:
วงดนตรี ศรีสมเพชร เป็นวงดนตรีดังทางภาคเหนือ นักร้องแต่ละท่านจะใช้นามสกุลศรีสมเพชร ชุดนี้ทำให้รู้จักเพลงอีกหลายเพลง ขอบคุณครับ. :'e:31

มอส:
....ได้ฟังมาหลายเพลงแล้วสำหรับ นักร้องงดนตรี ศรีสมเพชร
บอกได้เลยว่า ชอบมากครับ ทั้งเนื้อเพลง และดนตรี ชอบมากครับ  :'e:133 :'e:133
 :'e:92 ขอบคุณพี่ยุทธ มากๆๆนะครับที่นำมาฝาก หลายเพลงเลย

ชัยยุทธ:
เคยดูวงดนตรีวงนี้ครั้งหนึ่งที่จังหวัดแพร่นานมากแล้วครับ วันนี้ได้มาเห็นเพลงของนักร้องวงนี้ ขอบคุณมากครับ

โบราณ 2499:
อยากฟังเพลง "น้องแมว" ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version