ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

รวมเพลงจากวงดนตรี ศรีสมเพชร 14 เพลง

<< < (4/5) > >>

ป๊อกคอม:
มาเป็นคณะใหญ่เหมือนกันครับ สำหรับวงนี้ ก็ไม่ได้หาฟังกันง่ายๆนะครับ ขอบคุณมากๆครับผม

ปลาป๋อง:
วงดนตรีศรีสมเพชรไม่ค่อยคุ่นเลยค้นหาประวัติเจอนักร้องชื่อมนูญน้อย ศรีสมเพชร เป็นนักร้องในวงดนตรีคณะศรีสมเพชร ทางภาคเหนือและเป็นวงเดียวจากเชียงใหม่ที่­เข้ามาดังถึงกรุงเทพได้ ในยุคนั้น

ขอบคุณอาจรย์รวีพี่ยุทธมากมายขอแบ่งปันใว้เปิดให้สมาชิกฟังกันขอบคุณมากมายครับ
 :'e:133 :'e:133 :'e:133

rungsee:
 :'e:122
.ได้ฟังมาหลายเพลงแล้วสำหรับ นักร้องงดนตรี ศรีสมเพชร บอกได้เลยว่า ชอบมากครับ ทั้งเนื้อเพลง และดนตรี ชอบมากครับ 
  ขอบคุณพี่ยุทธ มากๆๆนะครับที่นำมาฝาก หลายเพลงเลย

psi200

พีรชา:
 psi200 ขอบคุณ คุณรวี ด้วยครับ เพลงเก่ามากๆ ขอรับไปฟังด้วยนะครับ ขอบคุณสำหรับน้ำใจที่ล้น เหลือครับ :'e:94

ภูฤดู ปักซัว:
ตุ๊บน้อยคอยนาง - เพชรนคร ศรีสมเพชร

เพลงนี้ ไม่เคยเห็นหน้าแผ่น  แต่เดาว่า น่าจะใส่ชื่อผิด พิมพ์ผิด
เจตนารมย์ของเพลง น่าจะใช้ชื่อว่า  ตูบน้อยคอยนาง  ครับ
ซึ่งหมายถึง  กระท่อมน้อยคอยนาง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version