ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

รวมเพลง ศรคีรี ศรีประจวบ ครบ 34 เพลง (320 kbps)

<< < (2/5) > >>

chattanon:
ขอบพระคุณท่านรวี ชุดนี้ เคยฟังครบแล้วทุกเพลง เว้นแต่จะฟังเพลงใดบ่อยมากกว่า  ชอบทุกเพลงครับ

วัยเด็กที่ก้าวสู่วัยรุ่น ยุคนั้น ศรคีรี ระพิน ดังไม่แพ้กัน  ยังจำเหตุการณ์ ที่มานั่งฟังเพลงที่ร้านตัดผม ร้านน้า

ถนอมได้ชัดเจน  ผมเป็นลูกค้า ประจำ ผมยาว ต้องมาร้านน้า นอกจากจะมาฟังเพลงที่น้าเขาเปิดก็ยังได้

อ่านหนังสือพิมพ์ฟรีอีก  ได้ความรู้ และความบันเทิง  กว่าสามสิบปีแล้ว ไม่เคยเจอน้าถนอมอีกเลย..

อยากเจอและจะขอบพระคุณท่านจริงๆ  เพลงที่ผมฟังร้านน้าที่ฟังบ่อยๆ คือน้ำท่วม กับบุพเพสันนิวาส

ส่วนของระพิน ที่ฟังบ่อย คุณนายโรงแรม  อีแม๊ะ คนสวยใจดำ ครับ

อภิรักษ์ชูชัย:
บางเพลงผมมีอยู่ แต่หลายเพลงในที่นี้ไม่มี ขออนุญาตนำไปเปิดให้สมาชิกได้รับฟังกันนะครับ ขอบคุณมากครับ

ปรางมล:
เป็นนักร้องที่เสียงหวานนุ่ม ชอบมากเหมือนกันคนนี้

ปลาป๋อง:
ศรคีรี ศรีประจวบ ตะวันรอนที่หนองหาน ชุดนี่น่าจะยังไม่มี หรือมีแล้วไม่แน่ใจ ขอเก็บสะสมก่อน เป็นกำลังใจให้ครับ :'e:93 :'e:133 :'e:133

เวียงสา980:
ขอเอาไปเปิดให้สมาชิกฟัง นะคะ ขอบคุณมาก ค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version