ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกกรุงอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

สุวัจชัย สุทธิมา

(1/1)

รวี:

สุวัจชัย สุทธิมา

สุวัจชัย สุทธิมา - จำใจจำจาก
สุวัจชัย สุทธิมา - จำปาทอง
สุวัจชัย สุทธิมา - ดวงใจในฝัน
สุวัจชัย สุทธิมา - เทิดพระคุณแม่
สุวัจชัย สุทธิมา - น้ำค้างบนแก้มสาว
สุวัจชัย สุทธิมา - ลอยคอ
สุวัจชัย สุทธิมา - ลาก่อนความหลัง
สุวัจชัย สุทธิมา - วรุณยุพา
สุวัจชัย สุทธิมา + พิศมัย วิไลศักดิ์ - ในรัศมีเดือน

:'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133

krabiman:
เพลงจากนักร้องคนนี้ ค่อนข้างจะหาฟังยาก เคยฟังเพลง กิ่งฟ้า ที่คุณ สุวัชชัย  สุทธิมาร้องไพเราะมาก  ขอขอบคุณท่าน รวี มากครับ

ภูแมว:
โอ้โห..ดึกขนาดนี้ท่านพี่ krabiman ยังสปีดดีไม่มีตกอีกนะคะเนี่ย
ขอบคุณ อ.ยุทธฯ ค่ะ  :'e:92

สุรชัย:
ขอของนักร้องนักแสดงด้วยคับ นักร้องท่านนี้ยังไม่มีเลยครับ

มารีน ปทุม:
ที่จริงไม่รู้จักคุณสุวัจชัย สุทธิมา เพิ่งรู้ว่านักร้องท่านนี้เคยอยุ่ในวงสุเทพ คอรัส ขอบคุณยุทธที่นำเพลงชุดนี้มาให้ได้ฟังกันค่ะ  :'e:92

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version