เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

อีกแผ่นจาก LP ก็น่าจะเก่า

<< < (2/5) > >>

มนตรี:
ขอเก็บเพลงเก่า ๆ ของคุณชรินทร์ นันทนาคร ขอบคุณมากครับคุณฉัตรมงคล

สิริ:
เพลงลูกกรุงเก่าแค่ไหนก็ยังคงความไพเราะเสมอค่ะ ยิ่งเป็นเสียงคุณชรินทร์ ที่นุ่มนวล ชวนฟัง และอีกเรื่องหนึ่ง เพลงพิไรรำพรรณ เพิ่งเห็นที่เขียนแบบนี้ปกติ จะเขียนว่า พิไรรำพัน แต่ใน แผ่นคงพิมพ์ชื่อไม่ผิด น่าจะคนละเพลงกัน ขอบคุณมากค่ะ

krabiman:
ตามมาเก็บหน้าสองอักชุด  เพลงที่ไพเราะจากชรินทร์  นันทนาคร  เสียงดีมาก ฟังจากเพลงตัวอย่าง ต้องสะสมไว้อีกชุด ขอขอบคุณพี่ฉัตรเจริญมากครับ

เพลงแผ่นนี้ แพรสีเลือด ของชรินทร์ ดังมาก เป็นเพลงที่หายาก จนไม่รู้จะยากยังไง ผมเคยฟัง ok nation เมื่อ6ปีก่อน โหลดไม่ได้ และเพื่อนผมเขาตามหาเพลงนี้มาเป็น 10 ปี ยังไม่ได้เลย
  รวมทั้งเพลงอื่นในชุดนี้ หาที่ใหนไม่ได้อีกแล้ว  รวมไปถึงปกแผ่นเสียง  สำหรับราคาไม่ต้องพูดถึง "สุดเอื้อมครับ" 

ฉัตรเจริญ:

--- อ้างถึง ---ขอเก็บเพลงเก่า ๆ ของคุณชรินทร์ นันทนาคร ขอบคุณมากครับคุณฉัตรมงคล
--- End quote ---

เอ!เปลี่ยนชื่อผมซะแล้วคุณ "มนตรี"

มารีน ปทุม:
ชุดแรกก็น่าฟัง แ้ล้วยังมีชุดที่สองตามมาอีก ฟังเพลงตัวอย่างหน้าสองก็ไพเราะไม่แพ้ชุดแรก สรุปไพเราะทั้งสองชุดเลย ขอบคุณคุณฉัตรที่นำเสียงร้องของคุณชรินทร์มาวางให้ทั้งสองชุดเลยค่ะ  :'e:95

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version