เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

อีกแผ่นจาก LP ก็น่าจะเก่า

(1/5) > >>

ฉัตรเจริญ:
ชรินทร์  นันทนาคร ชุด สั่งใจ + สัญญาใจ
หมู่บ้านโบราณที่ผมอยู่ ฝนตกตอนเย็นมาสองวันแล้ว เมื่อคืนตกไม่หนักตั้งแต่ตีสอง ขณะนี้ยังไม่หยุด ไม่ถึงกับน้ำท่วมเพราะอยู่ที่สูงถ้าบ้านผมท่วมตัวเมืองระยองก็อยู่ใต้น้ำหลายเมตร  จึงยังริปเพลงให้ฟังกันได้

ch 07 สั่งใจ –  ชรินทร์  นันทนาคร

ch 08 พิไรรำพรรณ –  ชรินทร์  นันทนาคร

ch 09 ใจเย็นอย่างไร –  ชรินทร์  นันทนาคร

ch 10 แพรสีเลือด –  ชรินทร์  นันทนาคร

ch 11 วันของพี่  –  ชรินทร์  นันทนาคร

ch 12 ลาใจ –  ชรินทร์  นันทนาคร

http://www.swfcabin.com/swf-files/1381898086.swf

ประสิทธิ์:
ฝีมือไม่ต้องพูดถึงแล้วพี่ฉัตร ซือแป๋เรียกอาจารย์แล้ว
วันนี้ผมริปแผ่นลองเพลย์ที่พี่ให้เป็นของขวัญแล้วหล่ะ
ใส่รายละเอียดแล้วจะวางให้ฟังครับ
 :'e:132 :'e:132 :'e:132

ch 08 พิไรรำพรรณ –  ชรินทร์  นันทนาคร / เพลงนี้ซ้ำหลายลิ้งค์ครับพี่

เอ-ชะอำ:
มารับต่อ อัลบั้มบทเพลง ไพเราะของครูชรินทร์
ศิลปินชายที่ชื่นชอบอีกท่าน ที่พี่ฉัตร แบ่งปันให้น้อง ๆ
ร่วมอนุรักษ์ ขอบคุณพี่ฉัตรมาก ๆครับ
:'e:94 :'e:94

ฉัตรเจริญ:

--- อ้างถึง ---ฝีมือไม่ต้องพูดถึงแล้วพี่ฉัตร ซือแป๋เรียกอาจารย์แล้ว
วันนี้ผมริปแผ่นลองเพลย์ที่พี่ให้เป็นของขวัญแล้วหล่ะ
ใส่รายละเอียดแล้วจะวางให้ฟังครับ
   ch 08 พิไรรำพรรณ –  ชรินทร์  นันทนาคร / เพลงนี้ซ้ำหลายลิ้งค์ครับพี่
--- End quote ---

ลูกยอเป็นดาบ 2 คม แต่ใครๆก็ชอบ(ผมด้วยอีกคน) แก้ไขลิงค์แล้วครับ คัดลอกลิงค์ไม่ดีเอง....ไม่ได้ใช้ 4 shared ซะนานเลยเกเรทั้งคู่  ขออภัยครับ

ภูแมว:
ป่านนี้ฝนหยุดแล้วมังคะ เพราะพายุนาริ (NARI) คงสลายแล้วนะคะ ที่ญี่ปุ่นเจ้าวิภา (WIPHA)  ก็ไปแล้นค่ะ หวังว่าคงไม่มีใครเดือดร้อนเพราะน้ำท่วมอีกนะคะ แต่โล่งใจหน่อยตรงคุณฉัตรฯ บอกหมู่บ้านโบรานที่อยู่อยู่สูงน้ำไม่ท่วมนะคะ เพราะถ้าท่วมน้ำคงท่วมหมดทั้งระยอง  :'e:37
ถ้าคุณฉัตรริปเพลงเสร็จขณะวางหยุดทานผลลูกยอผสมแอลกอฮอล์ก่อนนะคะเดี๋ยวเมาอีกค่ะ ขอบคุณท่านฉัตรเจริญค่ะสำหรับเพลงเพราะๆ อันทรงคุณค่าและหายากค่ะ  :'e:92

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version