ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

รวมเพลง บุปผา สายชล 86 เพลง ( ครั้งที่ 2 ) 43 เพลง

<< < (2/5) > >>

ชาตรี:
บุปผา สายชล นอกจากเธอจะเป็นนักเสียงดีแล้วเธอยังได้แสดงภาพยนต์อีกหลายเรื่อง ที่โด่งดังมากๆเลยก็คือเรื่อง มนต์รักลูกทุ่ง ขอบคุณครับ. :'e:31

ป๊อกคอม:
เห็นหัวข้อนี้แล้วตกใจครับ ไม่รู้ว่ามีเพลงของบุปผา มากมายขนาดนี้ครับ ขอบคุณมากๆครับ

ทวีป โคราช:
ดูรายชื่อเพลงคร่าว ๆ แล้ว ยังมีเพลงทียังขาดอยู่ครับ ขอเก็บไว้ก่อน ขอบคุณมากครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
บุปผา  สายชล  เป็นนักร้องหญิงที่เสียงดีมาก ๆ อีกคนหนึ่ง  หลังจากที่ สุชาติ  เทียนทอง  นำเธอ
เข้าเป็นนักร้องประจำวงดนตรี "จุฬารัตน์"  ได้บันทึกเสียงเพลง "แก้วนวล" เป็นเพลงแรกแล้ว  ต่อ
มา "ศรีไพร  ใจพระ"  ได้นำเธอออกจากวงจุฬาัรัตน์  ไปร่วมก่อตั้งวง "กระดิ่งทอง"  หลังจากนั้น
บุปผา  สายชล  มีโอกาสได้ร้องเพลงของครูไพบูลย์  บุตรขัน ในเพลง "รักคนแก่ดีกว่า" นับเป็น
ก้าวแรกในการได้ขับร้องเพลงของครูไพบูลย์อีกมากมายหลายเพลงจนมีชื่อเสียงโด่งดังในโอกาสต่อมา
บุปผา  สายชล  เสียชีวิตเมื่อ 8 ก.ค.33

พงษ์ชศักดิ์:
                โอ้โฮ เยี่ยมเลยครับ ท่านรวี มอบเพลงบุปผา สายชลมาเป็นชุด พร้อมข้อมูดีๆลจาก พี่ สัมพันธ์ มาผนึกแล้ทำให้ยิ่งมีเสน่ห์ ต้องขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ.

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version