ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

รวมเพลง กิ่งแก้ว ศรีสาคร

<< < (4/4)

ทรงภพ แพร่:
ขอบคุณมากครับ ท่านอาจารย์ รวี คุณกิ่งแก้ว ศรีสาคร ผมรู้จักผลงานของเธออยู่เพลงเดียว (โรงแรมใจ) นอกนั้นต้องขอเก็บไปทำความรู้จักและรับฟัง       (แต่ไม่มีลิงค์ให้โหลดแล้ว) เสียดายจังงง                   

chattanon:
กิ่งแก้ว ศรีสาคร ถือเป็นนักร้องแม่เหล็ก ในวงไวพจน์  เพชรุพรรณ เลยครับ  ักร้องหญิงท่านนี้

ผมชื่อนชอบน้ำเสียงและการร้องที่ได้อารมณ์ เพลงโรงแรมใจ  ดูเหมือนผมจะฟังบ่อยที่สุดรองลงมาคือ

เพลงอาจ๋า  ชุดนี้ หลายเพลงไม่เคยฟังมาก่่อน ขอบคุณท่านรวีครับ

ชล:
เพลงดียามดึก ยิ่งนึกรัก เพราะเพลงดีๆไม่มีวันเลือนหาย ไปจากวงการเพลงจร้า

เมืองโบราณ:
กิ่งแก้ว ศรีสาคร ชื่อนี้ไม่ค่อยคุ้นเคยนัก เคยฟังแต่เพลงที่ร้องแก้กับไวพจน์ เพชรสุพรรณ ๒-๓ เพลง ขอบ คุณที่จัดรวบรวมไว้เป็นหมวดหมู่ครับ  :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version