ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

รวมเพลง กิ่งแก้ว ศรีสาคร

<< < (3/4) > >>

สุบิน:
น้ำใจท่านรวีขอเ็บบันทึกเป็นความทรงจำ ด้วยเผื่อแผ่ที่ไม่หวงแหน  :'e:31 ขอบคุณครับ

บอส พิชัย:
เจ้าของเสียงร้องเพลงโรงแรมใจต้นฉบับก่อนคัทลียา มารศรี วงดนตรี เทียนชัย สมยาประเสริฐ ให้กำลังใจ กิ่งแก้ว ศรีสาครครับ :'e:92

กร ขันทอง:
เพลงของกิ่งแก้ว ศรีสาคร น่าฟังครับ ขอบคุณเจ้าของกระทู้นี้ครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
กิ่งแก้ว  ศรีสาคร  อดีตนักร้องดังจากวงดนตรี เทียนชัย  สมยาประเสริฐ และวงไวพจน์  เพชรสุพรรณ
ร้องเพลงดังไว้หลายเพลง ส่วนมากจะเป็นเพลงที่ครูสนิท  มโนรัตน์  แต่งให้  ไม่ว่าจะเป็น โรงแรมใจ
หรือ อาว์จ๋า  หรือเพลงที่ร้องแก้กับไวพจน์หลายต่อหลายเพลง  ปัจจุบันท่านป่วยเป็นเนื้องอกในสมอง
เข้ารับการผ่าตัดแล้ว ที่โรงพยาบาลบางพลี  เมื่อวันที่ 25 ธันวาคม 2556 อาการปลอดภัยแล้ว  คุณหมอ
ให้กลับไปนอนพักฟื้นอยู่ที่บ้าน  แต่ยังขยับแขนไม่ได้ ต้องใช้เวลาในการกายภาพบำบัด  ใครที่รู้ข่าว
แวะไปเยี่ยมเยียมให้กำลังใจท่านบ้างนะครับ

ภูวดี:
ลองเสี่ยงดูอีกสักชุดครับ เผื่อลิ้งค์ยังอยู่ก็คุ้มค่า :'e:94
ไงๆก็ไม่ขาดทุนอยู่แล้ว :'e:101

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version