ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

รวมเพลง ศรีสอางค์ ตรีเนตร 86 เพลง ครั้งที่ 1 ( 43 เพลง )

(1/5) > >>

รวี:

รวมเพลง  ศรีสอางค์ ตรีเนตร  86 เพลง  ครั้งที่ 1 ( 43 เพลง )

เก่ากับใหม่ - ประดิษฐ์ อุตตะมัง & ศรีสอางค์ ตรีเนตร
แก่แล้วไม่ยอมแก่ - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ของมันงอนกันได้ - ศรีสอางค์ ตรีเนตร (บันทึกเสียงเพลงแรก)
คดีพิศวาส - อุดม-ศรีสอางค์
คนตาหวาน - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
คนโปรดของคุณย่า - ศรีสอางค์ & พรทิพย์ภา & สุจินดา & จันทร์ทิพย์
ความลับคับใจ - ประดิษฐ์ อุตตะมัง & ศรีสอางค์ ตรีเนตร
จริงหรือเปล่า - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
จูบแล้วจูบอีก - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ใจแตก - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ฉ่อยบ้านนา - ศรีสอางค์ & ชัยชนะ
ช้ำนักรักเอ๋ย - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ชีวิตแม่ชี - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ชีวิตเหมือนลิเก - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ดอกฟ้าร่วง - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ดอกฟ้ารามัญ - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ดื้อจริงจริง - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
เด็ดบัวอย่ากลัวปลา - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
โต้ลมรัก - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ใต้ร่มเชอรี่ - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ถึงไหนถึงกัน - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ทรพา ทรพี - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
เทพีเกี่ยวข้าว - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
นกน้อยในกรงทอง - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
นะหน้าทน - พยงค์ มุกดา & ศรีสอางค์ ตรีเนตร
นักเลงขี้โม้ - ประดิษฐ์ & ศรีสอางค์ & กำธร
นักเลงขี้โม้ - พยงค์ &  ศรีสอางค์ & สุโชติ
น้ำตาเมียน้อย - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
น้ำตาสาวตก - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
น้ำตาสาวบ้านนอก - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
น้ำผึ้งพระจันทร์ - ศรีสอางค์ ตรีเนตร & กำธร ขำปลื้มจิต
บัวบาน บัวตูม - ศรีสอางค์ ตรีเนตร & กุหลาบ กถินะสมิต
บ้านแตกสาแหรกขาด - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
บ้านนารอคู่ - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
บ้านนาลาบวช - คำรณ สัมบุญณานนท์ & ศรีสอางค์ ตรีเนตร
เบื่อฉันแล้วใช่ไหม - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ประเภทยวน - ศรีสอางค์ & ประดิษฐ์
ผัวหนุ่มเมียแก่ - สุรพล & ศรีสอางค์
ผู้ชายชอบยั้วะ - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ผู้ชายเชื่อไม่ได้ - ศรีสอางค์ ตรีเนตร
ฝรั่งดอง - ศรีสอางค์ & ประดิษฐ์ ร้องนำ
พ่อแง่ แม่งอน - ชัยชนะ & ศรีสอางค์
พ่อยอดดาวไถ - ศรีสอางค์ ตรีเนตร

:'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133

เวียงสา980:
ขอเก็บเอาไว้เปิดให้สมาชิกเพลงพักใจฟังด้วย ค่ะ ขอบคุณมาก นะคะ คุณครูรวี

คนลำนารายณ์:
ผมไม่เคยนับนวมสักที...ว่าผมมีกกี่เพลงครับ..ว่างๆจะลองบ้างครับ

ภุชงค์:
นักร้องเสียงดีร้องเพลงไพเราะมีอีกหลายเพลงที่หาฟังได้ยากครับ :'e:31

พี:
ขอเก็บไว้ให้ครบตามจำนวนที่แจกมาให้ครับ ขอบคุณมากๆครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version