เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

ประกาศถึงทุกท่านที่ใช้งานห้องนี้ กรุณาอ่านก่อนครับ

<< < (3/7) > >>

พ่อใหญ่คำแสง:
ถ้ารู้จักให้เกียรติซึ่งกันและกัน ตอบแบบจริงใจหน่อย
ยอมเสียเวลาพิมพ์สักนิดหน่อย แสดงความคิดเห็นกันบ้าง
แซวกันบ้าง....เล่นๆชวนหัว  จะทำให้สนุกมากเลยนะครับ

แต่ถ้ามาตอบว่า....ขอบคุณครับไม่เคยฟังเลยเพลงนี้ ขอเก็บเลยนะจ๊ะ
ทุกกระทู้...ทุกกระทู้ ก็มีแต่สำนวนเดิมๆ  จะกี่ปีก็มีอยู่แค่นี้
คิดๆแล้ว น่าจะเป้นเวบการกุศล ให้คนเข้ามาโหลดเพลง โหลดไปฟัง หรือโหลดไปขาย ก็ไม่รู้
และมันก็ไม่มีอะไรจะดีขึ้นมาเลย สำหรับภาพโดยรวมๆ และสังคมการเล่นเวบของพวกเรา ในปัจจุบันนี้
ผมว่าเสียเวลากันเปล่าๆครับ สู้เอาเวลาที่เสียไป ขับรถไปหาเมียน้อยดีกว่า...ฮิฮิ

ก็ไม่ทราบอ่ะนะ โตๆกันแล้วจริงๆ และปัญหาเหล่านี้ ผมก็เคยพูดมาทุกบอร์ด จนเขาเหม็นขี้หน้า
 แต่ก็ไม่เคยมีใครใส่ใจซักที จนถึงคิวและเวลาที่ท่านทั้งหลาย มาเป็นคนจัดการดูแลปูในกระด้งเสียเอง
 ท่านถึงได้ทราบใช่ไหมครับว่า  การจับปูใส่กระด้งนั้น มันยากแค่ไหน ต่างจิตต่างใจ
ผมจะไม่ขอตำหนิ ในส่วนของสมาชิกที่มาใหม่ เพราะแต่ละท่านต่างก็ไม่เคยเล่นเวบ สังคมแบบเราๆมาก่อน

แต่ผมจะขอว่า ท่านสมาชิกเก่าๆ ที่รู้จักกันบ้าง จำกันไม่ได้บ้าง ก็ท่านแปลงร่างทำไมหล่ะครับ
ท่านที่เคยเล่นเวบแบบนี้มาก่อน น่าจะสอนคนอื่นๆ ให้เขาเดินตามแบบของเราได้
ไม่ใช่ท่านมาตอบ แบบขอไปทีเสียเอง กูไม่รู้กูไม่สน กูโหลดเวบนี้เสร็จ กูก็เข้าไปดหลดเวบใหม่

ไม่ได้สร้างสรรค์อะไรดีงามขึ้นมาเลย .............ถ้าผมมีดาบ จะเช็ค IP แล้วแบนให้หมด
สำหรับเลือดเก่าที่ไร้คุณภาพ จากนั้นก้หาเลือดใหม่เข้ามาแทน.......อันนี้เรื่องจริงครับ

ภคพล คนลพบุรี:
ผมเห็นด้วยกับท่านพี่ทุกๆท่านครับสำหรับคำว่าขอบคุณครับ-ค่ะอย่างเดียวน่าจะหมดจากยุคคนสมัยนี้ได้แล้วนะครับ :'e:100

ลมละเมอ:
รับทราบและจะปฏิบัติตามนะค้ะ หากทำอะไรไม่ถูกไม่ควร ก็ขอ อภัย ด้วยน้ะค้ะ  :'e:92

น้องดา:
จะทำตามที่ท่านบอกค่ะ ขอบคุณนะคะที่ให้คำแนะนำที่ดีๆแก่เพื่อนสมาชิกค่ะ  รับทราบค่ะ :'e:118

นาน น้ำน่าน:
รับทราบครับ ขอบคุณครับ พร้อมปฏิบัติตามครับ สำหรับมือใหม่ควรมาอ่านเป็นอย่างยิ่งครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version