ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงทำนองแปลง ไทย-เทศ

นักร้องที่ผมชื่นชอบ Hank Williams กับเพลง จ้ำจี้มะเขือเปาะ โรจน์ สังวริบุตร

<< < (2/2)

สุรพล นนทบุรี:
เพลงของ Hank William เคยฟัง แต่เพลงไทยยังไม่เคยฟัง ขอบคุณครับ

สุรพล นนทบุรี:
Link ใช้ไม่ได้ครับ

ลุงเริญ:
ผ่านมานานน่าดู เคยฟังภาษาไทย ขอดูรายละเอียดสักหน่อย

หนุ่มชาววัง2012:
ชอบอารมณ์ขำๆของนักร้องไทย ที่เอาเพลงสากลมาร้องได้สนุกสนาน ผมชอบเพลงแปลงแนวนี้มากครับ เพราะบางเพลงเนื้อเพลงคนละเรื่องกับที่แปลงเลย ก็เลยได้หัวเราะขอบคุณมากๆครับสำหรับท่านผู้มอบครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version