เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

เจ้าพระยารำพัน(ผ) PSศรีสุดา เริงใจ

(1/2) > >>

ประสิทธิ์:
เจ้าพระยารำพัน(ผ)  PSศรีสุดา เริงใจ

ทวีป โคราช:
ตามมาเก็บอีกเพลงครับ เพลงของคุณศรีสุดา เริงใจ เพลงของนักร้องท่านนี้ผมมีอยู่น้อยมาก ขอบคุณครับ

ภูฤดู ปักซัว:
เห็นทวีป บอกทางหน้าแชทบ่อยๆว่า  ผมไม่มี
ก็นึกว่า พี่ทวีปหัวล้าน ตามเข้ามาดูในกระทู้เพลงนี้
ก็เห็นรูป ผมเผ้ายังเยอะนี่นา :'e:37

ส่วนเจ้าของกระทู้ ผมยังเยอะ แต่ขี้น้อยใจ แปลกดีเหมือนกัน ๕๕

ขอบคุณมากๆครับ

ภูแมว:
เพลงชื่อคล้ายกันเคยได้ยินแต่ไทยดำรำพันค่ะ อิ อิ แต่ก็ไม่มีไฟล์ทั้งสองเพลงค่ะ
การนี้ขอตามเก็บเพลงเจ้าพระยารำพันจากท่านผอ.ลุงสิทธิ์ (จอมส่อง) ก่อนละค่ะ ให้ไวให้ไวนะคะ
ขอบพระคุณลุงสิทธิ์ (จอมส่อง) ค่ะ  :'e:92

chattanon:
แทบจะลืม นักร้องผู้นี้ไปแลว สำหรับผม  ศรีสุดา เริงใจ  นักร้องยุค ประมาณ ดาวใจ ไพจิตร  และอีกหลายคน

แต่จำชิ่อไม่ได้  เพลงเด่นๆ ชองศรีสุดา  คงเป็นเพลงแม่สาย หากจำไม่ผิด  เพลง เจ้าพระยารำพัน  ผมไม่เคยฟัง

มาก่อนเลย  ขอบคุณท่านประสิทธิ์ ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version