ห้องฟังเพลง > ฟังเพลงพื้นบ้าน

พรศักดิ์ ส่องแสง - เต้ยจันทร์จ๋าจันทร์

(1/2) > >>

ชุมพร:
เป็นอีกเพลงที่ยังติดหูของแฟนเพลงพรศักดิ์ ส่องแสง มาจนถึงทุกวันนี้ แต่หาฟังได้ยากเหลือเกิน
เพลง เต้ยจันทร์จ๋าจันทร์
"โอ้จันทร์จ๋า หันหน้ามาหาอ้าย อย่าโกรธชายที่เคยด่าว่าสาวโซน จันทร์น้องสาวอย่าเศร้าเหงาอาดูร โอ้แม่คุณอย่าโกรธโทษพี่ชาย"

ดีเจ ช้าง:
ขอฟังครับ

คนชายแดน:
เพลงนี้ไม่เคยฟังเลยครับขอต่อคิวรับไว้ฟังด้วยคนครับ ขอบคุณท่านชุมพร ที่นำเพลงมาฝากครับผม อยู่ชุดได๋ของพ่อใหญ่พรศักดิ์น้อ :'e:94

ชุมพร:
อยู่ชุดใด๋กระผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ท่านคนชายแดน รู้แต่เพียงว่า เพลงนี้ออกหลังจากเพลง เต้ยสาวจันทร์กั้งโกบ ไม่นานครับ

ริมโขง:
อยู่ในชุดจันทร์จ๋าจันทร์นี่แหละครับ เพราะครับเพลงนี้ แต่เพลงอื่นๆที่ประกอบในชุดนี้ไม่มีเพลงใดดังเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version