เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปคาสเซ็ท

ลูกทุ่งดิสโก้ คณะแกรนด์เอ็กซ์ ชุด...สาวอีสานรอรัก

(1/5) > >>

WanDee:
ลูกทุ่งดิสโก้ คณะแกรนด์เอ็กซ์ ชุด...สาวอีสานรอรัก
เทปชุดแรกที่ซื้อ ๕๐ บาท ประมาณปลายปี ๒๕๒๓ ปกติราคาเทปช่วงนั้นอยู่ที่ ๓๙ บาท ๔๐ บาท  :'e:98
ปกเทปย่อยสลายไปกับกาลเวลา...เหลือแต่ตลับเทปฮ้างๆ และเนื้อเทปโดนมดใช้ทำรัง เสียงคงยังพอฟังได้ ได้อารมณ์เทปเก่าดีด้วย หาไม่ยาก แต่อยากให้ฟัง... :'e:103

01 เมดเล่ย์ สาวอีสานรอรัก
     หลังคาแดง
     ฉันทนาที่รัก
     น้องใส่เสื้อลาย
     หิ้วกระเป๋า
     ปูไข่ไก่หลง
     ดอกอะไร
02 เมดเลย์ สาวผักไห่
     แสบเข้าไปถึงทรวง
     หมดเสียแหละดี
     นิ้งหน่อง
     บ้านนี้ฉันรัก
     เหล้าจ๋า
03 ชุดบอลรูม (บรรเลง)
     เมดเล่ย์
     น้องใส่เสื้อลาย
     สาวผักไห่
     หลังคาแดง
     สาวอีสานรอรัก
     ปูไข่ไก่หลง
04 ฝนตกรถติด - สุรชัย สมบัติเจริญ
05 รักข้ามคลอง - รักชาติ ศิริชัย
06 เหนือคำสาบาน - สายัณห์ สัญญา
07 หงษ์ปีกหัก - สุรชัย สมบัติเจริญ
08 จำอ้ายได้บ่นาง -ศรชัย เมฆวิเชียร
09 หยาดน้ำค้างหยดน้ำตา - สายัณห์ สัญญา
10 ม่วยแก้มแดง - แสงสุรีย์ รุ่งโรจน์
11 สาวอุดรใจดำ - รักชาติ ศิริชัย
12 เทพธิดาเทวี - สุรชัย สมบัติเจริญ

chomm:
เก่ามากเลยนะคะ  เคยได้ฟังมาบ้างบางเพลงค่ะ

ประสิทธิ์:
ขอบคุณครับพี่วันดี เพลงจังหวะสนุกๆอย่างนี้ผมมีน้อยครับ ขอเก็บไว้ด้วยครับ :'e:102 :'e:102 :'e:102

ภูฤดู ปักซัว:
รวมเพลงดัง มาทำเมดเล่ย์ สนุกๆนะครับ

เทปม้วนนี้ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะของอโซน่านะครับ พี่วันดี
 :'e:94

บัว59:
ขอบคุณครับ :'e:106

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version