ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกกรุงร้องเกี้ยว ร้องแก้

บางหลวง,สาวบางหลวง

(1/1)

หวานคำรัก:
ชรินทร์ งามเมือง - บางหลวง(แผ่นตรา Good luck)
รุ่งฤดี แพ่งผ่องใส - สาวบางหลวง(แผ่น ๓๓)

พงษ์ชศักดิ์:
                         บางหลวง ที่คุณชรินทร์ร้อง พอได้ฟัง แต่ไม่น่าเชื่อ ก็ต้องเชื่อว่ามีเพลงแก้ด้วย ขอบคุณเป็นที่สุดครับท่าน.

ภูแมว:
คิดเหมือนคุณพงษ์ศักดิ์ค่ะ เคยได้ยินเพลง พูดถึง คลองบางหลวงอ่ะค่ะ แต่ไม่ทราบและไม่เคยได้ยินเพลงแก้เลยอ่ะค่ะ ขอบคุณลุงคำสร้อยค่ะ  :'e:92 แผ่นเสียเสียด้วยนะคะเนี่ย เก๋าจริงๆ ค่ะลุงคำสร้อยขาาาาาาาาาาาาา

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version