ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะเพลงเดี่ยว

หนุ่มลำน้ำชี - ณรงค์ นามชัย

<< < (2/3) > >>

ภุชงค์:
ชอบเพลงครู ณรงค์ นามชัยครับ ถึงจะร้องเพลงไว้น้อยแต่ก็ไพเราะครับ ขอบคุณครับ :'e:31

มอส:
...บ้านหลังแรกสมัยผมเด็กๆๆ จำแทบไม่ได้เลยครับ
 รู้อยากเดียวคือต้องย้ายหนี เพราะตลิ่งแม่น้ำชีเริ่มเข้าใกล้บ้านเต็มที
หลังจากย้ายหนีก็ไม่ไกลหรอกครับ แค่ข้ามถนน มาอีกฝั่ง
ยังคงเดินข้ามถนน ไปเล่นน้ำ และซักผ้าอยู่ครับเสมอ
 สมัยก่อนน้ำชี น้ำใส ไหลแรง ปิดเทอมทีไร ก็ชอบ ลงไปแช่เล่นอยู่ทั้งวันละครับ

...นั้นคือชีวิตผม สำหรับหนุ่มลำน้ำชี ขอบคุณคำสร้อยมากๆๆนะครับสำหรับเพลงไพเราะเพลงนี้
 :'e:31 :'e:31 :'e:31

โชค นรา:
หนุ่มลำน้ำชี ฉบับ ณรงค์ นามชัย  ยังไม่มี ขอเก็บด้วยครับ ขอบคุณมากมาย ..  :'e:94

ทวีป โคราช:
เพลงของคุณณรงค์ นามชัย ผมมีไม่กี่เพลงครับ หนุ่มลำน้ำชี ก็ไม่มีและไม่รู้ว่าจะเคยฟังหรือเปล่า ขอบคุณครับ // เก็บไม่ทัน psi306

chattanon:
ลุงเริญ  ว่าลิ๊ง เสีย แต่ก๋อยากลอง  ทำไงดี มีเพลงจำนวนมาก หมดอายุการรับฟังแล้ว 

ผมหายไปปีกว่ากระมัง  เลยพลาดโอกาสฟังเพลงเกาดีๆ เสียดายมาก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version