ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะเพลงเดี่ยว

หนุ่มลำน้ำชี - ณรงค์ นามชัย

(1/3) > >>

หวานคำรัก:
หนุ่มลำน้ำชี - ณรงค์ นามชัย

งาม นครปฐม:
เข้ามาให้กำลังใจคนแรกครับท่านคำสร้อยชอบเพลงเกี่ยวกับลำชีครับแต่ชีสวยๆก็ชอบครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
ณรงค์ นามชัย  นักร้องดาวรุ่งจากวงดนตรี "จุฬารัตน์" เจ้าของเสียงเพลง "ผ้าห่มหัวใจ"  ร้องเพลง
บันทึกเสียงไว้ 7 เพลง  มีเพลง "สวรรค์บ้านนา" เป็นเพลงแรก  ตามด้วย "ผ้าห่มหัวใจ"  "มารักกันใหม่"
"อัลโหลที่รัก"  "รูปไม่หล่อพ่อไม่รวย"  "หนุ่มลุ่มน้ำชี"  และเพลง "ฉันไม่สนใจ"  ขอบคุณคุณคุณคำสร้อย
ที่นำเพลง "หนุ่มลุ่มน้ำชี"  ผลงานของครูเกษม  สุวรรณเมนะ  มาให้ฟัง

คนลำนารายณ์:
เคยฟังหลายครั้งแล้งเพลงนี้...ไพเราะครับ

ลุงเริญ:
นักร้องเสียงดี ขอรับด้วยครับ

เสียดายมาช้าไป ไม่ทันเห็นใจ ลิ้งไปแล้ว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version