หนังกลางแปลง > ภาพยนตร์ในอดีต

ดูหนังออนไลน์ มนต์รักแม่น้ำมูล (หนังเพลง)[2520]

(1/1)

ภูฤดู ปักซัว:
ดูหนังออนไลน์ มนต์รักแม่น้ำมูล (หนังเพลง)[2520]

นำแสดงโดย: สมบัติ เมทะนี, นัยนา ชีวานันท์, เนาวรัตน์ ยุกตะนันท์, เปียทิพย์ คุ้มวงศ์, สุริยา ชินพันธุ์, เศรษฐา ศิระฉายา,ปิยะ ตระกูลราษฎร์
ผู้กำกับ: พงษ์ศักดิ์ จันทรุกขา
ภาพยนตร์ไทย พ.ศ.2520

บทเพลงลูกทุ่งไพเราะมากมายหลายเพลง มีให้ฟังในหนังเรื่องนี้ ครับ

Credit: by rottenheaddog1
 :'e:94

คนนนท์:
หนังที่น่าดูและเพลงที่น่าฟัง ชอบเพลงเอกของเรื่องมาก  ขอบคุณมากครับ

ปรางมล:
ได้ฟังเพลงก่อน(ไพรวัลย์ร้องเพราะมาก)มารู้ทีหลังว่าเป็นเพลงประกอบภาพยนตร์

ชัยยุทธ:
ภาพสวยมากครับ หนังเรื่องนี้ได้ดูด้วย

จงรักษ์:
ภาพยนตร์เรื่องนี้ เคยดูตอนสมัยเป็นเด็กๆครับ ชอบมากครับ ดูทีไรทำให้หวนคิดถึงอตีดครับ...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version