ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

รวมเพลง สังข์ทอง สีใส 101 เพลง(แก้ไข 7 ต.ค.56)

<< < (3/7) > >>

krabiman:
ผมเคยฟังเพลงของ สังข์ทอง  สีใสเป็นแผ่น สปีด 78 ก้พอจะทราบว่า สังข์ทองร้องเพลงมานานมาก และได้ฟัง เพลงรักข้ามกำแพง  เป็นเพลงสมัยที่อยู่ในคุก  เป็นเพลงเรื่องของความรัก ทำนองนั้น
เลยสะสมไว้ฟังบ้าง มาเจอชุดใหญ่ของครูยุทธ  ต้องอนุญาตสะสม ขอขอบคุณในน้ำใจครับ

ทวีป โคราช:
เอามาแจกชุดใหญ่เลย ของสังข์ทองที่ผมมีอยู่ก็ 80 เพลง ยังไงก็ต้องขาดอีกหลายเพลงเลย ขอบคุณมากครับ

ทศพร:
ที่มีแล้วก็หลายเพลง ไม่มีก็หลายเพลง รักข้ามกำแพง กับ คิดถึงบ้านเกิดนี้ชอบที่สุด ขอบคุณมากครับ

โสภณ:
เพลงสังช์ทอง สีใส เคยฟังแล้วทุกเพลง ยกเว้นเพลง จูบมัดจำ ยังไม่เคยฟังขอรวบรวมครับผม ขอบคุณครับ

ฉัตรเจริญ:
ถึงเวลาตามล่าเพลง   ปล่อยให้มือโปรแจกกันไปก่อน......ด้วยความขอบคุณ   และจะขอบคุณยิ่งถ้าลิงค์ยังใสแจ๋ว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version