ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

รวมเพลง เทียนชัย สมยาประเสริฐ 25 เพลง

<< < (2/6) > >>

โอฬาร:
ขอบพระคุณท่าน รวี  :'e:92อย่างสูงครับ สำหรับเพลงเพราะๆเก่าๆพร้อมทั้งประวัตินักร้องที่ขับร้อง ครบถ้วนครับ สุดยอดจริงๆ

ประสม เมืองชล:
มาขอรับด้วยครับเพราะที่มีอยู่ไม่ถึง 20 เพลง ค่อยคัดภายหลังครับ

ชา พัทยา:
ครั้งหนึ่งตั้งสำนักงานวงดนตรีอยู่ในซอยวัดดงมูลเหล็ก และสนับสนุน สุริยา ฟ้าปทุม มีเพลงของเทียนชัยที่สุริยา มาร้องใหม่ คือเพลง เพื่อน,เนินนางนอน

บอส พิชัย:
ขอบคุณข้อมูลดีๆหาอ่านยากครับเรื่องราวต่างๆครับของครู เทียนชัย สมยาประเสริฐ :'e:92

chattanon:
ขอบคุณคุณรวี อย่างสูง ชุดเทียนชัย  สมญาประเสริฐ หาฟังยาก ไม่ค่อยมีสถานีใดๆ  เปิดเพลงของท่าน

ชุดนี้ มีบางเพลง ยังไมาเคยฟัง อาทิ  แววตา  พลับพลึงไพร  ใจต่อใจ  อินเดียพ่ายรัก  ความทรงจำที่หวล

กลับมาจากแีตคือ เสียงเศร้าจากโฆษก ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version