สัพเพเหระ > แวดวงนักร้องนักดนตรี

ติดตามอาการป่วย ของพี่เป้า สายัญห์ สัญญา

<< < (3/5) > >>

ประสม เมืองชล:
ติดตามข่าวคราวของพี่เป้ามาตั้งแต่วันที่ 17 ก.ค.56 รู้สึกตกใจที่อยู่ๆพี่เป้ามาล้มป่วย แต่ดูจากการแถลงข่าวพี่เป้าและครอบครัวยังมีกำลังใจดีมาก
ขอเป็นหนึ่งกำลังใจ ให้พี่เป้าสู้กับโรคร้ายและหายไวๆมาเป็นขวัญใจคนเดิมของแฟนเพลงอีกนานแสนนานครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
ขอบคุณคุณประสิทธิ์ ที่นำรายละเอียดของคุณสายัณห์มาผู้ที่ห่วงใยได้ทราบกัน  รวมถึงท่านอื่นด้วย  ผมมัวแต่วุ่น ๆ อยู่
ตั้งแต่วันแถลงข่าวเรื่อยมา  เลยไม่ได้เข้ามาให้ข่าวความเคลื่อนไหวให้พวกเราทราบ
     ก็ขอแจ้งข่าวความคืบหน้านะครับ   หลังจากแถลงข่าวเมื่อวันที่ 18 กรกฎาคม ที่ผ่านมา  วันรุ่งขึ้น (19 ก.ค.56)
ช่วงบ่าย ภรรยาและลูก ๆ พร้อมด้วยญาติ ๆ และผู้ใกล้ชิด ก็นำตัวสายัณห์  สัญญา  ย้ายออกจากโรงพยาบาลศรีวิชัย
แล้วครับ ย้ายไปรักษาตัวต่อที่โรงพยาบาลพระรามเก้า  ที่เดียวกับที่คุณยอดรักเคยไปรักษา  โดยพักรักษาตัวอยู่ห้อง 1514
ชั้น 15  ถ้าใครต้องการจะไปเยี่ยมเพื่อให้กำลังใจ ก็ขอเชิญนะครับ  แต่คุณหมอเขาไม่ให้เข้าเยี่ยมถึงตัว เพียงแต่ให้เซ็นต์เยี่ยม
ในสมุด  อาการทั่วไปพี่เป้าก็ยังมีกำลังใจดีครับ

โบราณ 2499:
ขอส่งกำลังใจให้สายัณห์ สัญญา และครอบครัว ให้ผ่านพ้นช่วงเวลานี้ไปได้ด้วยดีครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
ผมลืมบอกไปว่า  ในวันเสาร์ที่ 27 ก.ค.56 นี้   คุณอ้อ อังคินันท์  กลุ่มเพื่อน ๆ ผู้รักษาสายัณห์  ร่วมกับ "แซ่บแชนแนล" จัด
คอนเสิร์ตเพื่อหาเงินช่วยเหลือพี่เป้า  ที่ลานพระประแดงอาเขต  โดยถ่ายสดทางช่องแซ่บแชนแนล  ตั้งแต่เวลา 18.00 น.
เป็นต้นไป  มีนักร้องไปร่วมงานนี้อย่างคับคั่ง  ผู้ที่ไปร่วมงานจะบริจาคเงินช่วยเหลือพี่เป้าได้โดยการซื้อเก้าตัวละ 200 บาท
แล้วนั่งชมได้ตลอดงาน

ชัย ร้อยเอ็ด:
ผมอีกคนหนึ่งที่เป๊นแฟนเพลงของพี่เป้า ฟังเพลงพี่เป้าตั้งแต่เพลง ลูกสาวผู้การ รักเธอเท่าฟ้าเริ่มดังตอนนั้นผมเรียน ป1ติดตามผลงานมาตลอด ม้วนเทปผมมีน่าจะเกือบ100ชุดตอนนี้ยังมีแต่เครื่องเล่นเทปพังไปแล้ว ถ้าผมจําไมผิดพี่เป้าบันทึกเสียงชุดล่าสุดน่าจะเดือนสิงหาคม2555แต่ยังไมได้วางแผง ชุดสงสารหัวใจ ยังไงละก็ขอเป็นกําลังใจให้พี่เป้าหายป่วยไวๆ  นะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version