ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

เตียง เพียงใจ

<< < (2/2)

ชาตรี:
เตียง เพียงใจ เป็นโฆษกนักร้อง นักจัดรายการเพลงให้กับวงดนตรีเพลิน พรหมแดน จัดอยู่ที่สถานีสถานีวิทยุกองพลปตอ.ในอดีต ขอบคุณครับ. :'e:31

ลุงเริญ:
มีอยู่แค่สองเพลง ที่เหลือม่เคยฟังครับ

สุบิน:
นักรองท่นนี้ทราบแต่ชื่อ ขอร่วมอนุรักษ์ด้วยครับ
 :'e:94

สัมพันธ์ พัทลุง:
เตียง  เพียงใจ  อดีต เป็นนักร้อง, นักจัดรายการ และพิธีกรหน้าเวที  วงดนตรี
เพลิน  พรหมแดน  หน้าตาหล่อเหลาพอสมควร ร้องเพลงไพเราะมาก  มีน้องชาย
คนหนึ่งชื่อ สำเนียง  เพียงใจ  เจ้าของเพลง สิ้นวาสนา  ปัจจุบันเสียชีวิตไปแล้ว
ทั้ง 2 คน

ชล:
ขอขอบคุณหลายๆมนักร้องคนนี้ชื่อแปลกไป อยากรู้ว่าดังไหมสมัยก่อน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version