เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากแผ่นเสียงของท่านภูวดี

เทพพร เพชรอุบล ลำคู่ ศักดิ์สยาม เพชรชมภู ลำเพลิน 2 เพลง

<< < (2/2)

คนชายแดน:
ขอเก็บไว้ฟังด้วยคนครับ ไม่เคยฟังสองเพลงนี้เลย  :'e:94 ขอบคุณครับ

ชาตรี:
เทพพร เพชรอุบล ลำคู่ ศักดิ์สยาม เพชรชมภู คู่นี้ยังไม่เคยฟังมาก่อนขอฟังมั่ง ขอบคุณครับ. :'e:31

พี:
ถ้าเป็นรุ่นเก่าๆ ต้องน่าฟังอย่างแน่นอน ยกเว้นว่าเอามาทำใหม่ เพราะถ้าเป้นของใหม่ เสียงของท่านเหล่านี้ไม่เหมือนเดิมแล้วครับ

มอส:
พูดเรื่อง ลำๆๆ นิผมชอบครับ ลำเต้ๆๆ  :'e:37

:'e:92 ขอบตุณนะครับพี่ภูวดี

chattanon:
ลำเพลิน  เพลงพื้นบ้านอีีสาน  แม้จะมีตำและประโยคบางประโยค ที่ต้องแปล

แต่ภาพโดยรวมเพลงแนวนี้สนุกครับ  ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version