ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

บันทึก 86 เพลง กึ่งศตวรรษเพลงลูกทุ่งไทย (ต้นฉบับเดิมทุกเพลง )

<< < (2/5) > >>

ไท..บรรเลง:
ขอขอบคุณ คุณรวี ที่นำเพลงกึ่งศตวรรษเพลงลูกทุ่งไทยจากต้นฉบับเดิม มาใหนักฟังเพลงได้สะสมกัน

ประยุทธ:
งานยกย่องเชิดชูเพลงลูกทุ่งในลักษณะนี้ น่าจะมีอีกนะครับ ทำให้วงการเพลงลูกทุ่งมีชีวิตชีวาขึ้น เพราะคิดว่ายังมีเพลงลูกทุ่งอีกเป็นจำนวนมาก ที่สมควรได้รับเกียรติเยี่ยงนี้

หนุ่มนางาม:
ขอบคุณท่านรวีมากๆครับ ที่สละเวลา หาไว้ให้ได้ฟัง หายากจริงๆ ที่เป็นต้นฉบับล้วนทั้งหมด สนใจครับ

อรุณี จันทบุรี:
กึ่งศตวรรษเพลงลูกทุ่งไทย  ขอบคุณที่นำมาฝากกันขอบคุณจริงๆทุกท่าน

ทศพร:
ลิ้งตายแล้วครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version