มาดูแลสุขภาพกัน > สมุนไพรพืชอันทรงคุณประโยชน์

ฮว่านง็อก

<< < (2/4) > >>

พอใจ:
สรรพคุณมากน่าสนใจค่ะ  ขอบคุณสำหรับสาระดีดีค่ะ

ล้านนาเขลางค์:
 :'e:133 ขยายพันธุ์ด้วยการปักชำติดง่ายมากครับต้นนี้

มนตรี:
6 - 7 ปีที่แล้ว ได้ต้นมาปลูกขยายพันธ์ได้ง่ายและเร็ว
กระผมก็ฮิตไปกับเขาด้วย นำมารับประทานอยู่พักหนึ่ง ถึงไม่ค่อยชอบกลิ่นเหม็นเขียว

หนุ่มนางาม:
ขยายพันธ์ค่อนข้างง่าย แต่มันก็ตายง่ายนะผมคิดว่างั้น

ขนิษฐา:
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆมีสรรพคุณมากไม่เคยรู้มาก่อนเลยค่ะต้องเก็บไว้ประดับความรู้ประโยดของพืชชนิดนี้มีมากจัง :'e:95

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version