ห้องฟังเพลง > ฟังเพลงไทยสากล(เพลงสตริง)

ฉันจะฝันถึงเธอ ~ สุภัทรา อินทรภักดี

(1/2) > >>

ภูฤดี:

ฉันจะฝันถึงเธอ    
สุภัทรา อินทรภักดี   

เมื่อตะวันลับลาฟ้าก็หมองมืดหม่น
ทนเงียบเหงา..อ้างว้าง
เมื่อเธอลาลับไกลกลับอุ่นไอไม่สร่าง
ใจฉันค้าง..เคียงเธอ

รู้หรือไม่..ว่าภายในดวงตาสองนั่น
ฉันได้พบความอบอุ่นใจ
รู้หรือเปล่า..ว่าข้างในรอยยิ้มของเธอ
ฉันแอบเพ้อละเมอคร่ำครวญ..อิ่มอกอ่วนอาย..

อยากจะบอกซักคำ..ฉันได้ถลำหัวใจ
..ตกอยู่ในความรัก
เมื่อตะวันนิทรา..ฟ้าจะรอพบจันทร์
...ฉันจะฝันถึงเธอ...   

..ขอบคุณคุณPailinครับ..

โรส เมืองน่าน:
 :'e:133 เพลงเพราะจัง  :'e:95 คุณภูฤดูหาเพลงเพราะๆมาให้ฟังค่ะ

ภูแมว:
เพลงเพราะหวานเย็นละเมียดละมัยดีมากค่ะ ขอบคุณคุณหมอภู ณ เชียงของมั่กๆ ค่ะ  :'e:92

ภูฤดี:
สงสัยกรรมสนอง วางเพลงไว้กี่เพลง ไม่บอกว่าภูเหนือวาง ก็ว่าภูใต้วาง :'e:39 :'e:96

ภูแมว:

--- อ้างจาก: ภูฤดี ที่ 28/พ.ค./13 18:48น. ---สงสัยกรรมสนอง วางเพลงไว้กี่เพลง ไม่บอกว่าภูเหนือวาง ก็ว่าภูใต้วาง :'e:39 :'e:96

--- End quote ---
แนะนำให้เปลี่ยนชื่อค่ะ เป็น "ภูเมืองลิงจั๊กๆ" อย่าให้เป็น ระดี ซึ่งคล้ายกับ ระดู ไงคะ เลยจำผิดปาจำ กะลังเปนอัลไซเมอร์อ่ะค่า อิ อิ   :'e:37  :'e:39

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version