สัพเพเหระ > รูปภาพสวยๆ แปลกๆ เอามาโชว์ครับ

ทางม้าลายที่ประเทศผม...

(1/2) > >>

แปลว่าซี่กรง:
เรื่องของเรื่องก็คือ

แถวบ้านผม มีทางม้าลายอยู่แห่งนึง

เรามาลองข้ามด้วยกันนะครับ

เริ่มต้นจากตรงนี้
พอเราเดินไปถึงเกาะกลาง
จะทำไงดี?

ก.พุ่งม้วนข้ามกอชาฮกเกี้ยน
ข.กลับมาตั้งหลักวิ่งจากทางเท้า แล้วกระโดดผ่านแบบวิ่งข้ามรั้ว
ค.นั่งร้องไห้ซักพักเพราะไปไหนไม่ถูก แล้วเดินกลับมาใหม่....

แต่ผมเลือกทำงี้ครับ...

เดินไต่เกาะไปทางซ้าย

อ๊ะ! เจอแว้วววว ช่องเสาไฟ!

มาๆ ตามผมมา
เรามีโอกาสรอดไปอีกฝั่งแล้วละครับพี่น้อง!

เสร็จแล้วเราก็จะเจอกับสภาวะเดิม เหมือนตอนมา

ดูอาเฮียเพื่อนร่วมชะตากรรมของเราสิครับ

แกจะตื่นเต้นเหมือนผมมั้ยไม่รู้

มีจริงๆ ครับ ทางม้าลายนี้

ที่ประเทศหาดใหญ่...ที่แสนน่าร้ากกกก ของผม

เฮ้อ!

.....

ประสิทธิ์:
หากนายก ไพร พัฒโน อยู่ผมจะโทรฯไปขอให้ถอนต้นเข็มที่เกาะกลางตรงนั้นออกให้นะท่าน เพื่อไม่ต้องเดินอ้อมให้รถมันเฉี่ยวก้นเอา
 :'e:98 :'e:98 :'e:98

แปลว่าซี่กรง:
ชาฮกเกี้ยนครับพี่ มะใจ้เข็ม

ส่วนนายกไพร ท่านอาจอยากให้เป็นเรื่องลับสมอง สำหรับคนหาดใหญ่

อยู่จังหวัดสงขลา กับเมืองหาดใหญ่นานๆ จะฉลาดขึ้น

สมกับเป็นเมืองแห่งมหาวิทยาลัย นั้นแล

๕๕๕

บางนรา:
 :'e:38 :'e:39

ภูฤดู ปักซัว:
แต่ละบ้าน  แต่ละที่ มีของดี(?) กัยคนละแบบ  ให้ได้ดู  ได้คิด  :'e:39

บางที  เราอาจจะต้องลองมาสำรวจสภาพใกล้ๆบ้านเรากันบ้างแหละ

บางที  อาจจะมีของดี(?) แบบนี้บ้าง ก็ได้  ลองดู

:'e:94

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version