ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

* ชาตรี VS ศักดิ์สยาม *

<< < (4/5) > >>

มนต์วรา ตาปี:
ขอบคุณตรับ สำหรับเพลงดีๆ

ประสม เมืองชล:
พูดถึงคุณชาตรี ศรีชล ผมว่าน่าเสียดายในความเป็นอัจฉริยะของเขา เมื่อประมาณ 30 กว่าปี จำได้ว่าพี่ชายผมกับเพื่อนๆซึ่งเป็นเพื่อและเป็นคนบ้านเดี่ยวกันกับคุณชาตรีฯ ตอนเย็นๆว่างๆจะซื้อเหล้ายี่ห้อหนึ่งและชวนคุณชาตรีฯร่วมดื่ม โดยเคาะกะละมังให้จังหวะ(ดื่มด้านหลังโรงพักที่พี่ชายผมประจำอยู่) เมื่อคุณชาตรี ดื่มได้ซักแก้วสองแก้วอารมณ์เพลงจะมาแค่มองเห็นหลังคาโรงพักซึ่งเป็นสีแดงหรือเลือดหมูทำนองนั้น แค่ประมาณ 10 นาที คุณชาตรี ก็แต่งเสร็จ ภายหลังนำไปอัดแผ่นและเป็นเพลงดังมากอีกเพลงหนึ่งคือเพลง "หลังคาแดง"

สุรชัย:
ขอเก็บไปฟังด้วยครับ เพลงของชาตรี ศรีชล เพลงนี้ยังไม่มีครับ ขอบคุณมากครับ ท่านบุญมา

ปลาป๋อง:
ฟังเพลงจากแผ่นเสียงก็เพราะไปอีกแบบนึงขอบคุณมากมายครับที่นำเพลงดีมีคุณภาพมาวางให้สมาชิกได้ฟังและสะสมกัน :'e:133 :'e:133 :'e:133

ชล:
มาหาเพลงศักดิ์สยาม ฟัง นักร้องอีสานในดวงใจ นักร้องผู้เสียงไพเราะตลอดกาล

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version