เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของ ป๋อง เมืองเพชร

ยอดรัก สลักใจ ชุด แหล่..ปลาบู่ทอง

(1/2) > >>

ป๋อง เมืองเพชร:
ยอดรัก สลักใจ ชุด แหล่..ปลาบู่ทอง
เทปชุดนี้ได้รับจากคุณโชคอนันต์ แฟนเพลงพี่แอ๊ว ส่งให้ผมริป ต้องขอขอบคุณคุณโชคอนันต์นะครับ

01.แหล่ปลาบู่ทอง(ตอน1)
02.แหล่ปลาบู่ทอง(ตอน2)
03.คนจนรักจริง
04.โอ้ย..มันบ่แน่
05.พ่อแก่แม่เฒ่า
06.ดอกรักบานแล้ว
07.หัวทิ่มบ่อ
08.ฮักกันบ่ได้
09.กล่อมนางนอน
10.เสียงซุงเว้าสาว
11.เฝ้าดอกฟ้า
12.กลิ่นธูปสุโขทัย

มนตรี:
ตำนานนิทานพื้นบ้านปลาบู่ทองมาเป็นเพลงแหล่จากยอดรัก สลักใจ
ขอเก็บไว้ฟัง  ขอบคุณใจน้ำใจเอื้อเฟื้อจากคุณป๋อง เมืองเพชร

เวฟ นว.:
บทเพลงประทับใจ หาฟังยากในปัจจุบันนี้ กระผมขอสะสมไว้รับฟังด้วยคนนะครับ

ปูน_ขอนแจ่น:
 :'e:31 psi109 ชุดนี้ชอบเพลง กลิ่นธูปจากสุโขทัย เพลงต้นฉบับ ร้องไว้เพราะทีเดียว ขอบคุณ ครับพี่ป๋อง  sp762 sp762

ประสม เมืองชล:
ชุดนี้มีแล้วครับ แต่อยากฟังเสียงโดยฝีมือการริปที่มากด้วยคุณภาพจากอาป๋องครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version