ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งเพลงเดี่ยว

การันย์ บ่วงชัย - เตือนสาว

(1/3) > >>

ภูวดี:

http://www.swfcabin.com/swf-files/1313508661.swf
การันย์ บ่วงชัย - เตือนสาว
ตัดมาให้ฟังนิดหนึ่งครั๊บ เป็นตัวอย่าง

สมพร เกาะยอ:
          ถ้าให้เดา ที่ท่านภูวดี นำมาวาง ต้องเป็นเพลงที่ชอบ อย่างใดอย่างหนึ่งแน่ นอกเสียจากว่าเป็นเพลงจากนักร้องเก่า
ที่เดาคือเดาว่า วงดนตรี ที่เป็นวงพิณศรีวิชัย  ที่ ระพิน ภูไท และ หนุ่ม เมืองไพร เคยอยู่ด้วย   ถูกไหมเอ่ย

ประสิทธิ์:
มาดูด้วยน้องภูกับพี่สมพร จะมีเพลงเก่าหายากๆมาฝากเรื่อยๆเลยครับ มากดบวกให้กับความมีน้ำใจทั้งสองท่านเลยครับ
 :'e:82 :'e:82

chattanon:
นักร้องท่านนี้คือการันต์  บ่วงชัย  สังกัดวงศรีวิชัย  เป็นนักร้องเสียงดีอีกคนที่อาจจะไม่มีใครรู้จักเขาเลย  หากท่านภูวดี ไม่นำมาเผยแพร่  ความเห็น่ส่วนตัวนะ

ผมว่า เพลงเตือนสาว  ไพเราะ เสียงร้องถ่ายทอดได้อารมณ์เพลง  เนื้อหาดี  เสียดายมาก ที่สมัยโน้น  นักร้องที่มีโอกาสบันทึกแผ่นแล้ว แต่ขาดการสนับสนุน

คนจะได้ฟังเพลงแต่เฉพาะหัวหน้าวง เท่านั้น  หรือยกเว้น  คนที่ไม่ได้เป็นหัวหน้าวง แต่บังเอิญมีผลงาน เช่นอย่างพรชัย สร้อยเพชร  ดำ แดนทอง ดำ แดนสุพรรณ

ชวนพิศ พูนชนะ  ฯลฯ  ขอบคุณท่านภูวดีอีกครั้งครับ

ปูน_ขอนแจ่น:
 :'e:92 :'e:92 :'e:9 ยังไม่มีครับพี่ภู เพลงนี้ขอรับไว้ฟังและเปิดครับพี่  :'e:94 :'e:94 :'e:94

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version