สัพเพเหระ > ความเป็นมาเป็นไปของเครื่องดนตรี

กวีโร (Guiro) เครื่องประกอบจังหวะที่เสียงดังแกร๊กๆๆๆในบทเพลง

<< < (2/3) > >>

บางนรา:
ไม่รู้จักอ่ะ แต่เสียงแกร๊กๆๆๆ ตามเพลงพอนึกออก :'e:39

น้องดา:
อื้อ ฮือ ไม่เคยเห็นเลยค่ะ ขอบคุณนะคะที่นำภาพมาลงให้ดูค่ะ :'e:118 หน้าตาเป็ฯแบบนี้นี่เอง

มอส:
...เคยได้ยินบ่อย และเคยเห็น แต่เพิ่งจะรู้ว่า เขาเรียก กวีโร นิแหละครับ  :'e:39

ขอบคุณพี่ชินมากครับ  :'e:31

รุ่นโบราณ:
เคยเห็นครับ  จำเสียงได้เพราะหลายๆเพลงมีเสียงนี้ประกอบค่อนข้างเด่นชัด  แต่ยังไม่รู้จักชื่อ  เพิ่งได้รู้จักวันนี้แหละครับ  ขอบคุณลุงชินมากครับ

ปณต:
ออ เพิ่งเคยเห็นครั้งแรกเลยคับ น่าสนใจมาก อยากฟังเสียงเล่นสดๆดูเลยว่าเป็นไง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version