สัพเพเหระ > ความเป็นมาเป็นไปของเครื่องดนตรี

กวีโร (Guiro) เครื่องประกอบจังหวะที่เสียงดังแกร๊กๆๆๆในบทเพลง

<< < (3/3)

ศุภเวช:
เคยฟังเพลงที่ใช้เครื่องประกอบจังหวะดนตรีประเภทนี้มาหลายเพลง
แต่พึ่งมาทราบว่าชื่อ กวีโร จากกระทู้นี้ล่ะครับ
ขอบคุณมากครับ

เปิ่น:
ชื่อแปลกนะ แล้วก็ไม่รู้จักค่ะเป็นเครื่องดนตรีที่น่าสนใจดูไปก็สวยดี

ณ.พุฒิพงศ์:
 psi306 psi306 งง มาตั้งนานว่าคืออะไร ผมสงสัยตั้งแต่เพลง ดอยสาวครวญ แล้วครับ   :'e:101  :'e:94 ถ้าผมไม่คลิกเข้ามาที่นี่ก็ไม่รู้ว่าเครื่องดนตรี ชิ้นนี้คืออะไร   :'e:39
ขอบคุณครับสำหรับขอมูลเครืองดนตรี  :'e:92 :'e:92

นายโจ้ เมืองนนท์:
อันนี้เคยเล่นครับ สมัยตอนเรียนหนังสือ

ลูกศร:
เคยเห็นนะ รู้แค่ว่าเป็นเครื่องประกอบจังหวะคล้ายๆลูกแซค

แต่เพิ่งรู้จักชื่อก็คราวนี้แหละ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version